TRƯỚC HẾT EM SẼ CHỈ CHO CAC CHỊ BIẾT CÁCH LẤY LẠI TIỀN MIỄN THUẾ TẠI SÂN BAY INCHOEN. NHANH VÀ LẸ KHÔNG PHẢI XẾP HÀNG ĐỢI NHƯ MẤY CHỊ BỊ NHẦM TẠI SÂN BAY. NẾU ÍT TIỀN THÌ BỎ KO NÓI NHƯNG NẾU 1 OR 2 TRIỆU THÌ CŨNG BẰNG CÁI VÉ MÁY BAY RÒI .

lúc được nhân viên siêu thị nói là hang em mua sẽ đc nhận lại thuế , em phải xác nhận với cái passport theo hướng dẫn của nhân viên siêu thị . đi lầng quầng cầm tờ giấy hói mấy nhân viên thì cũng lần ra đc , nhưng nó chỉ xác nhận là mình đc miễn thuế và đóng dấu , sau đó nó sẽ bảo mình nhận tiền tại sân bay và cũng nói rõ luôn là gần cửa 28.

nó nói sao thì làm vậy đi ạ , mấy chị ko biết cứ nhầm cái chỗ bọn tàu đứng xếp hàng + cái bảng TAX REFUND thiệt to , xếp hàng đứng đợi .

đấy ko phải cửa 28 đâu mà đợi . lúc check in thì nhân viên có khoanh và hướng dẫn chỗ của 28 ra của 132 . đó đó là chỗ nhận tiền luôn đấy ạ .

cứ vào thẳng xếp hàng kiểm tra hành lý xách tay , vào đóng dấu xuất cảnh rồi vào trong là cửa 28 luôn , đi bọ qua tay phải nhìn thấy sô 27 to đùng , cứ đi bộ 2 phút là thấy TAX REFUND , quầy nằm bên tay trai cũng có số ít người đang đứng đợi nhận tiền nhưng rất ít vài 3 người thôi . . nhận tiền xong thì quay lại của 28 đi xuong thang cuốn ra tàu điện ngầm rồi đợi tàu nó chở tới cửa 132 .

tóm tắt : check in > hai quan kiểm tra hành lý xách tay > đóng dấu xuất cảnh> ra cửa 28 > đi bộ lên giữa của 28 và 27 nhận tiền > quay lại của 28 > ra tàu > ra của 132 . :)):)):))

E sẽ tiếp tục cập nhập kinh nghiệm . comming soon... để anh chị có 1 chuyến đi vui vẻ gióng em và ko bỏ xót điều gì lại hàn quốc ạ .....