Tại sao lại là Myanmar? Nếu các mẹ đã ngần ngại trước một Thái Lai nhộn nhịp, hay đã không còn hứng thú với shopping mua sắm ở Singapore, hoặc ngần ngại trước sự kỳ bí quá vĩ đại của Angkor Wat, hay đơn giản là muốn tìm về một vùng đất bình yên đầy mê hoặc, thì Burma (tên gọi cũ của Myanmar) là một lựa chọn chắc chắn không thể bỏ qua. Một chút phiêu lưu, một chút lãng mạn, một chút bình yên và sự hiếu khách ở mọi nơi, đó là Myanmar.

Bản thân em chọn Myanmar không chỉ vì sự bình yên và vẻ đẹp mê hoặc của đất nước này, mà còn vì một điều, ở Myanmar thực sự rẻ, nếu như các mẹ có kinh nghiệm và sự sắp xếp lịch trình một cách hợp lý.

Topic này em sẽ chia sẻ về những nơi em đã đi qua trong chuyến đi vừa rồi bao gồm Bagan, Mandalay, Inle, và Yagon - em đã xem lại một số topic về Myanmar nhưng thông tin cũng đã không cập nhật lâu rồi :(

Trước tiên là một số thông tin cơ bản:

- Về vé máy bay sang Myanmar, đợt đó em mua của VNA, vé sang Myanmar cũng rẻ và cộng với cả khuyến mãi nên đợt đó khứ hồi ~3 triệu VNĐ

- Về khách sạn, em book trên agoda thôi. Do đợt đó không phải mùa cao điểm nên cách khách sạn dao động xung quanh ~20USD/ ngày.

- Về di chuyển giữa các vùng, em đi bằng xe bus của JJ Express, các mẹ có thể book qua facebook tại đây: https://www.facebook.com/JJ-Express-328342370562725/?fref=ts Thanh toán tại bến xe. Xe đặc biệt xịn luôn, thậm chí xịn hơn cả máy bay VNE của nhà mình, ghế nằm thoải mái, mát mẻ sạch sẽ, có bữa nhẹ trên xe và bữa chính tại điểm nghỉ.

Đây là file của em về lịch trình, và một số chi phí để các mẹ tham khảo: https://drive.google.com/file/d/0B-ah4NPxiCrqOWZmVTBLSzk3d2c/view?usp=sharing

Em sẽ chia sẻ thêm về từng địa điểm, các điểm đến, chỗ ăn ở trong từng post riêng của mỗi vùng, em chia sẻ một số hình ảnh tổng quan trước về mỗi điểm để các mẹ hứng thú và cổ vũ em chút :x

webtretho

Bagan diệu kỳ

webtretho

Đất nước Phật Giáo bình yên và thân thiện

webtretho

Gương mặt Burma

webtretho

Lãng mạn và dịu êm

webtretho

Tôn nghiêm và trầm mặc

webtretho

Em đã dành 3 tiếng ở đây chỉ để uống rượu vang và ngắm mặt trời lặn