Mẹ hứa bao giờ cả nhà đi chơi, cho tớ đi biển đển biết biển đẹp, mênh mông, bao la như lòng mẹ như thế nào!? Tờ được 19,5 tháng rồi, tớ cũng chưa đi bơi lần nào, vì da tớ “ngăm ngăm da trâu”, đi ra bể bơi lại sợ đen nhẻm nữa, mà mẹ thì không biết bơi không ham đi bể bơi nên tớ chưa ra bể bơi lần nào nhá…

Giờ tớ chỉ biết cái chậu tắm đầy nước của tớ ở nhà thôi…

Mẹ bảo, tớ cười, xinh ơi là xinh, duyên ơi là duyên, các bạn xem có đúng không nào?

À, dạo này mẹ tớ hay khóc nhè nhé. Ngày xưa còn bé, mẹ tớ khóc nhè, tớ thương lắm, tớ sợ mẹ buồn mà… Nhưng giờ tớ biết là mẹ chỉ giả vờ thôi, thế là tớ cười toe. Mẹ khóc nhè, tớ cười toe. Rồi cả mẹ và tớ cùng cười…

Trẻ con hay cười và khóc nhỉ? Ngày xưa trẻ con, tớ cũng hay khóc lắm, nhưng giờ lớn rồi tớ cười nhiều hơn. Khi tớ cười, mẹ cũng cười, bà cũng cười, cả nhà cùng cười… Vui lắm!?

Mẹ bảo mỗi khi nhìn thấy tớ cười, mẹ quên tất cả luôn. Các bạn bé cười nhiều, mau ăn chóng lớn để bố mẹ và các bạn cùng cười nhé...

Các bạn ủng hộ Nghé tồ với nhá

Các bạn được bó mẹ đưa đi biển nhiều quá, tớ chưa được đi lần nào (tủi thân quá). Hôm rồi mẹ đi biển một mình, mj đã sắm sửa đồ cho tớ đi theo nhưng cả nàh không đồng ý. Mẹ đi, thế là tớ phải xa luôn cái ti mẹ, đêm đêm tớ quằn quoại mãi mới ngủ được nhé, mẹ ở đâu. Tớ không thích biển, biển làm tớ xa em ti (tủi thân lần nữa)…