Em chuẩn bị xuống nước đây

Cười tươi như hoa, dang tay dang chân ra rất chi là thư giãn nhé!

Mẹ ơi tắm em thích lắm, ngày nào mẹ cũng tắm cho em nhé!

Mắt em long lanh, chân em đạp loạn xạ

Em sắp lớn rùi, em sắp tự ngồi tự tắm được rồi, mẹ sắp nhàn rùi mẹ nhỉ? (Nhưng để em tự tắm thì ko biết bao giờ em mới tự nguyện lên khỏi chậu nhỉ hiii)

Em của mẹ rất thích tắm, lúc mới sinh em chỉ cần vào chậu nước là em im re, mắt sáng long lanh. Bà bảo trẻ con lớn lên trong lúc tắm, mẹ thì thấy em "khôn hơn" trong mỗi lần tắm.

1 tháng: Em chỉ biết im re khi được chạm vào nước.

2 tháng: Em biết nhìn mẹ trìu mến khi được vào chậu.

4 tháng: Em cười sung sướng khi mẹ mát xa, chuẩn bị cởi quần áo để nhúng em vào chậu.

5 tháng: Em biết quẫy đạp chân tay khi ở trong chậu làm mỗi lần tắm xong mẹ lau nhà mệt nghỉ (Vì mùa đông mẹ phải tắm cho em ở trong nhà)

7 tháng: Em biết tự ngồi tắm rất đàng hoàng, quẫy chân đập tay loạn xạ, khóc ầm lên khi mẹ tắm cho em xong.

9 tháng: Khi tắm em phải có cái ca để dội nước lên người

12 tháng: Sinh nhật em được tặng mấy bạn vịt. Từ giờ lúc tắm của em còn vui hơn ý.

Mẹ yêu ánh mắt long lanh của em, yêu những giây phút tắm cho em. Từ lúc sinh mẹ đã tắm cho em bằng Lactacyd nên chẳng bao giờ em bị hăm hay bị rôm sảy. Mẹ thích nhất là hít ngửi làn da mát rượi của em lúc vừa tắm xong và cảm tưởng chẳng loài hoa nào thơm bằng ý.