Nhiều người bị viêm phế quản mãn tính, ho lâu ngày không khỏi, mùa đông lạnh lại thật sự lo lắng vì cơn ho càng gặp lạnh càng nặng. Có nhiều người khổ sở với những cơn ho không dứt nhưng chữa trị đủ kiểu Đông Tây y không khỏi. Nhưng có một bài thuốc rất hay tiếc là nhiều người chưa biết đến, đó là cao bách bộ.

Về công dụng cũng như hiệu quả của cao bách bộ các chị các mẹ cứ lên Google tìm kiếm rồi đọc tham khảo thêm. Bà ngoại chồng em bị viêm phế quản mãn tính mấy năm không khỏi, có sắc thuốc bắc uống, nói chung cũng đỡ, nhưng cứ mùa đông lạnh hoặc trái gió trở trời là cơn ho lại tái phát, nhiều khi ho không dứt được. Từ ngày em mua cho bà một lọ cao bách bộ, bà uống được khoảng 1 tuần thì đỡ hẳn, em cũng ngạc nhiên luôn. Bà uống khoảng 1 tháng thì dứt hẳn bệnh luôn. Mùa đông năm nay em về quê thăm bà, thấy bà khỏe hẳn ra, không còn ho nữa.

Còn nữa, em trai chồng em nghiện thuốc lào mặc dù mới 22 tuổi :( đợt trước cảm cúm 1 trận xong rồi ho như gì ấy không dứt được, ban đầu đi khám uống thuốc Tây nhiều quá bị đau bụng sợ quá ko dám uống nữa. Em lại mua cho chú ấy 1 lọ cao. Chú ấy uống có mấy hôm thì đỡ hẳn, em vẫn bảo chú ấy uống thêm khoảng 1 tuần nữa thì thấy khỏi luôn.

Em chia sẻ lên đây cho các mẹ tham khảo. Theo như em được biết cao bách bộ rất lành tính, trẻ con người già đều uống được. Ngoài đặc trị ho cao bách bộ còn có tác dụng trị giun sán, nhưng cái này thì em chưa kiểm chứng được. Mọi người tham khảo thử xem.