"Tôi và bạn trai đều 34 tuổi, đã yêu nhau được 6 tháng. Tôi luôn coi anh ấy là người đàn ông lý tưởng nhất từ trước tới giờ. Một tối, chúng tôi ngồi nói chuyện với nhau và có nhắc đến chuyện trước đây đã 'yêu' bao nhiêu người. Anh ấy nói đã có quan hệ với 8 người phụ nữ và đột nhiên tôi cảm thấy lo lắng nếu nói ra sự thật của mình. Tôi có rất nhiều mối quan hệ khi còn học đại học và khi lần đầu đi làm ở một công ty quảng cáo, và con số lên tới 40 người. Nhưng tôi chỉ dám nói là đã qua đêm với 10 người và anh ấy nhìn tôi với ánh mắt ngạc nhiên. Tôi ghét phải nói dối anh ấy, nhưng tôi không muốn bị phán xét. Tôi nên làm gì?".

Trả lời:

Chân thật mà nói, nếu thật sự yêu bạn thì anh ấy nhẽ ra không nên tỏ ra ngạc nhiên khi nghe chuyện bạn có quan hệ với 10 người. Nhưng thực tế, người yêu của bạn có thể cảm thấy chán nản khi biết rằng bạn từng trải và có kinh nghiệm chăn gối hơn anh ấy. Có thể anh ấy lo lắng rằng bạn sẽ so sánh khả năng tình dục của anh ấy với những bạn tình trước đây.

Vẫn có một quan niệm về lòng tự tôn của đấng nam nhi rằng đàn ông nên thành thạo trong “chuyện ấy” hơn phụ nữ. Thật tuyệt vời nếu bị quyến rũ bởi một người đàn ông đủ tự tin để thể hiện chút ưu thế trên giường ngủ. Nhưng đừng nghĩ rằng để có được khả năng đó, đàn ông phải có vô số bạn tình. Tuy nhiên, để tạo được sức thu hút giới tính, đàn ông thường thổi phồng số phụ nữ mà họ đã qua đêm cùng, trong khi phụ nữ lại có xu hướng "cắt xén" bớt con số bạn tình mà họ đã có.

Sự thật là không có con số bạn tình nào là không thể chấp nhận hay không bình thường, và trò chơi về những con số luôn là điều thú vị. Tất cả phụ thuộc vào người mà bạn đang đang giãi bày cùng. Với một số người, họ không quá khắt khe với quá khứ của bạn gái.

Nhưng vấn đề ở đây là liệu bạn có nên nói sự thật với bạn trai hay không? Theo tôi thì bạn nên nói sự thật. Trung thực và sự tin tưởng là chất xúc tác của hầu hết các mối quan hệ, và nếu bạn bắt đầu giấu giếm ngay từ bây giờ thì bạn chỉ biến sự việc ngày một tồi tệ hơn mà thôi.

Nếu anh ấy cảm thấy xáo trộn khi biết số người bạn từng ân ái, thì bạn không thể cam đoan với anh ấy rằng những người trước đây chỉ là mối tình nông nổi. Ở cái tuổi của bạn, tình dục không còn là một chuyện lạ lẫm, với rất nhiều cơ hội để tìm và chọn lựa bạn đời.

Nếu người đàn ông của bạn là người biết thông cảm thì bạn nên thổ lộ với anh ấy, đồng thời diễn tả cả tình cảm chân thật mà bạn đang dành cho anh ấy, để tránh những xung đột có thể xảy ra sau này.

Theo Đất Việt

http://www.tiepthigiadinh.com.vn/chitiet/10284-tung-quan-he-voi-nhieu-nguoi-co-nen-khai-voi-ban-trai.html