Trấn Thành khuấy động "So you think you can dance"

http://kenh14.vn/c102/20120724091321466/tran-thanh-khuay-dong-so-you-think-you-can-dance.chn

Anh ấy cực duyên dáng và hài hước trong buổi casting đầu tiên của chương trình diễn ra tại Cần Thơ.

Buổi casting đầu tiên của chương trình So you think you can dance phiên bản Việt vừa diễn ra ở Cần Thơ. Ở ngày casting này, MC Trấn Thành cũng có mặt, anh đã khuấy động không khí đài truyền hình Cần Thơ ngay từ những phút đầu bước xuống xe.

Sau màn chụp ảnh chung cùng thí sinh hâm mộ, Trấn Thành đã vận dụng tài ăn nói cũng như khả năng hoạt náo của mình tạo nên sự rộn rã, hứng khởi khó tả tại trường quay. Có vẻ như các bạn trẻ rất thích thú với sự hài hước tự nhiên của anh chàng MC dễ thương này. Trấn Thành còn kéo biên đạo múa John Huy Trần và Việt Max (2 trong 3 giám khảo chuyên môn vòng sơ tuyển) vào cuộc bằng những shoot hình vui nhộn, hóm hỉnh.

John Huy Trần

Việt Max, Trấn Thành và John Huy Trần

Buổi casting được bắt đầu vào lúc 8h sáng nhưng các thí sinh Cần Thơ có mặt từ sớm, tụ tập thành từng nhóm và luyện tập ngay tại địa điểm tuyển sinh. Phần lớn các thí sinh đang học cấp 3 và Đại học.

Đặc biệt, những thí sinh dự thi thể loại dancesport có vẻ “già dặn” hơn và đây cũng là thể loại “kén” người thi nhất vì độ khó của nó. Tuy nhiên, những thí sinh thể loại này dự thi đều được các giám khảo đánh giá tốt về khả năng, họ hoàn toàn có thể tốt hơn vì đã có nền tảng cùng sự huấn luyện của ekip chuyên môn sau này. Trong khi đó, thể loại Hip hop và Múa đương đại lại được khá nhiều bạn trẻ chọn để dự thi.

Vòng tuyển sinh tiếp theo của So you think you can dance phiên bản Việt sẽ tiếp tục diễn ra tại Hà Nội (Nhà hát lớn) vào 31/7 và 1/8, ngày 5/8 tại Đà Nẵng (Nhà hát Trưng Vương) và 11, 12/8 tại Nhà thi đấu Nguyễn Du, Tp.HCM.

Màn hoạt náo của anh ấy đã được các bạn trẻ Cần Thơ chào đón nồng nhiệt!

Những bạn trẻ miền Tây cưc kì hào hứng với sân chơi mới mẻ này

Trấn Thành luôn đồng hành và theo sát các bạn thi sinh. Với tính tình vui nhộn và khả năng ăn nói, anh ấy thực sự đã đem lại cho các bạn thí sinh những giút thư giãn để quên đi mệt mỏi

Trấn Thành còn trổ tài nhảy nhót cùng các bạn thí sinh luôn đấy.

Anh ấy cũng là một nhân tố tạo "lửa" cho các bạn thí sinh, để các bạn ấy tự tin thể hiện chính mình.

Sau khi "so găng", các bạn thí sinh còn chỉ anh ấy một vài động tác khá độc đáo.

Luôn là người cổ vũ các bạn thí sinh hết mình.

Và hỏi han, trò chuyện cùng các bạn đang ngồi chờ đến lượt mình.

Ở một góc phòng một bạn đang khởi động...

Bạn nữ này cực xì- tai với mái tóc

Và luôn tự tin khoe tài năng trên sân khấu

Dance Sport cũng là một lựa chọn khá thú vị của các bạn thí sinh.

Anh Trấn Trành cực kì được lòng các bạn fan nữ luôn nhé.

Pose hình xì tin với giám khảo Johny Huy Trần