Một sản phẩm độc đáo dành cho những ai yêu thích thiết kế nội thất căn phòng của riêng mình.

Đây là một ý tưởng khá thú vị đến từ công ty Painted House ở Anh. Con lăn này là một công cụ tuyệt vời để bạn trang trí căn phòng của mình theo phong cách truyền thống với các họa tiết và hoa văn khác nhau. Dĩ nhiên, ý tưởng này đã được họ thử nghiệm và thiết kế một cách hoàn hảo trước khi đem bán cho người dùng - các con lăn có thể thay thế, hoán đổi và tái sử dụng. Nhà sản xuất cung cấp 9 mẫu thiết kế có sẵn, cùng với 2 bộ công cụ cho phép bạn sơn lên tường hoặc các mẫu vật liệu khác như vải chẳng hạn.

Cấu tạo bên trong của con lăn sơn.

Các màu sơn khác nhau trên chất liệu vải.

Có thể tái sử dụng nhiều lần

Một bức tường được trang trí với cờ màu xanh và sơn tường màu va-ni.

Một trong những bộ họa tiết do tác giả thiết kế.

Tùy vào màu sắc mà bạn thích ...

... mà bạn có thể sơn màu mong muốn.

Một góc tường hoàn chỉnh do các tác giả thiết kế.

Tác giả Clare Bosanquet cho biết cô đã thấy các sản phẩm này tại Romania, khi những người thợ thủ công ở đây đã dùng những thứ này để thay thế cho giấy dán tường, và cô đã bị thu hút bởi ý tưởng đó. Khi trở về Anh, cô cùng với các đồng sự của mình đã nghiên cứu, thiết kế và biến đổi lại một chút để con lăn này có thể dùng được trên nhiều nền vật liệu khác nhau. Bạn có thể xem thêm video về ý tưởng của sản phẩm này ở dưới đây: