Hôm nay mình xin chia sẻ với các bạn đọc nguồn kiến thức về chuyện tâm linh đến loài rắn. Các bạn thường hay nghe ông ba, cha me ta vẫn hay dặn chúng ta không nên tiếp xúc với các loại rắn. Vì rắn là động vật ăn thịt và chúng có nọc độc rất nguy hiểm. Nhiều loại có thể ngay chết người chỉ trong 1 phút.

Vậy nếu chẳng may một ngày nào đó các bạn bắt gặp rắn bò vào nhà mình thì phải làm thế nào? Và trong tâm linh thì việc rắn bò vào nhà cũng mang một ý nghĩa sâu sắc, nó còn là 1 điềm báo cho gia đình bạn trong tương lai.

Về nguyên nhân rắn bò vào nhà bạn có rất nhiều nhưng một số nguyên nhân cơ bản như là:

Nếu nhà bạn vừa dọn đến những nơi vắng vẻ hay bị bỏ hoang 1 thời gian dài. Thì hiện tượng rắn bò vào nhà là một điều khá tự nhiên.

Hay nhà bạn ở gần sông, suối hay ao hồ kênh rạch gì đó hay gần nơi có nhiều cây cối rậm rạp. Thì đây sẽ trở thành nơi lý tưởng cho loài rắn ẩn nắp hay kiếm ăn. Vì chúng là loại có máu lạnh nên hay tìm những nơi ấm áp để trú thân. Bạn phải thường xuyên quét dọn kĩ càng nếu không việc rắn bò vào nhà cũng là chuyện quá bình thường.

Một lý do khác nhưng tỷ lệ khá thấp đó là nhà bạn ở gần một chăn trại hay một khu nuôi rắn. Dù chúng được nuôi rất cẩn thận nhưng việc thoáng khỏi trại nuôi cũng là chuyện khó tránh khỏi. Vì là loài rắn được nuôi nên thay vì tìm những chỗ cây cỏ bụi rậm chúng lại bò vào nhà bạn.

Rắn bò vào nhà là điềm gì tốt hay xấu?

Nếu trường bạn bắt gặp rắn bò vào nhà mình thì chưa hẳn đó là một điềm xấu. Nếu đây là những loài rắn hiền lành. Không có độc thân thiện với con người thì đây lại là một tin tốt cho bạn. Theo quan điểm của người xưa nếu rắn hiền bò vào nhà thì đây là điều may mắn cho gia chủ. Có thể gia đình bạn sẽ tai qua nạn khỏi, hay gặp được nhiều may mắn. Gia chủ làm ăn phát tài, công việc được thăng tiến, có quý nhân phù hộ…

Rắn độc bò vào nhà

Thế nhưng nếu không may mắn rắn độc bò vào nhà bạn thì bạn nên hết sức cảnh giác. Vì đây chắc chắn là một điềm báo không may mắn. Chưa xét về mặt tâm linh thì trên thực tế khi rắn độc bò vào nhà bạn. Thì sẽ dễ dàng gây thương tích hay thậm chí là tính mạng của những thành viên trong gia đình. Còn nếu xét về tâm linh thì đây là điềm báo không may mắn cho gia chủ. Có thể gia đình bạn sẽ gặp tai họa nào đó. Có thể sẽ là mùa thất bát với gia chủ. Những điều không may, sự bất hạnh, chuyện chẳng lành sẽ ập đến gia đình bạn bất cứ lúc nào. Chính vì thế bạn cần hết sức cận trọng để tránh gặp những trường hợp xấu nhất có thể xảy ra.

Vậy tùy trường hợp mà việc rắn bò vào nhà là điều xấu hay tôt. Nhưng riêng ý kiến của mình nếu bắt gặp rắn vào nhà thì tốt nhất theo mình là nên đuổi nó đi chứ dù là rắn độc hay không cũng nguy hiểm. Với lại cũng đâu thể nhạn biết rắn đó có độc hay không đâu.

Vậy ý kiến các bạn như thế nào về việc rắn bò vào nhà vậy? Còn nữa mình cũng nghe nói giết rắn là không nên vì chúng sẽ quay lại trả thù. Mình cũng không biết điều này có đúng không nữa. Theo các bạn thì thế nào? Cho mình xin chút ý kiến nha

Mình chia sẻ luôn bài viết này mình cũng đọc được trên mạng qua trang viet8.net nguồn mình để bên dưới bạn nào muốn xem thì xem nha.

Nguồn: https://viet8.net/ran-bo-vao-nha-la-diem-gi/