(Tinmoi.vn) Gần đây, cộng đồng mạng đang xôn xao về một bài viết trên diễn đàn Voz của một nhân viên phục vụ quán lẩu dê với tựa đề “Nhổ nước bọt vào thức ăn, đi tiểu vào bia của khách hàng.”

Thành viên ductrungsao44 hay chính là anh nhân viên phục vụ quán lẩu cho biết đã làm ở quán lẩu dê này được 3 tháng với mức lương chưa đến hai triệu rưởu. Công việc khá cực, nhiều khi dẫn đến ức chế. Có hôm thấy mấy người khách vào gọi lẩu dê nhìn có vẻ thuộc dạng có tiền nên nhân viên này nhiệt tình chăm sóc mồi thuốc cho họ với mong muốn được bo ít nhiều. Tuy nhiên, sau đó anh chỉ nhận được 20 nghìn Việt Nam đồng từ phía một người khách. Bực mình vì được bo ít, người nhân viên này đã tìm cách trả thù mấy quý ông đó. Trước khi bưng đồ ăn, cậu đã nhổ nước bọt, móc gỉ mũi cho vào đĩa. Nhìn mấy người khách ăn ngon lành mà anh này hả hê trong lòng.

Bài viết của bạn nhân viên trên diễn đàn

Chưa dừng lại ở đó. Một dịp thấy đám thanh niên có vẻ con nhà giàu, ăn mặc sang trọng cầm iphone. Chỉ vì gato mà anh đã tiểu vào bia cho mấy thượng khách này uống. Anh còn tỉnh bơ nói rằng: "Ở quán không chỉ có mình em có hành động như vậy mà hầu như ai cũng làm, âu cũng là bài học cho những kẻ dám bỏ tiền đi nhậu mà lại keo kiệt bủn xỉn không chịu boa cho nhân viên." Việc làm của anh phục vụ này đã khiến rất nhiều thành viên trongdiễn đàn sau khi đọc xong vô cùng phẫn nộ.

Thành viên hang-dep-nhat-hpu bức xúc nói: Đời có nhân quả, sống vậy không khá được đâu Coi bài viết trên như một lời cảnh cáo cho các bợm nhậu, bạn Pre Vẻ 1 cho rằng: Mong những bài như thế nào đăng khắp tất cả các mặt báo ở Việt Nam, càng nhiều bài càng tốt để bỏ cái trò nhậu đi.

Hầu hết các thành viên đều cho rằng đây là hành động phản cảm

Không nên bị ức chế vì đồng lương mà đánh mất bản thân là lời khuyên chân thành của Tulip dành cho bạn ductrungsao44. Cho rằng hành động của bạn nhân viên trên không phải là hiếm và đã từng gặp là ý kiến của bạn G_chimesedinang: Xác nhận nhé! Hồi năm nhất mình đi làm thêm ở 1 nhà hàng khá đẹp. Có lần thằng bếp nó định về mà lại có khách, tức quá nó vừa xào rau su su nó khạc đờm nhổ toẹt vào đó. Còn việc lấy tay trần ngoáy trứng là điều thường xuyên, lấy tạp dề lau viền đĩa cũng ko phải là hiếm.

Theo AxleTheRed cũng cho rằng việc này là có thật ở mấy quán nhậu: Các thím không biết cứ bảo chém gió chứ mấy chuyện này có thật hết đấy. Vào quán ăn nhà hàng lúc nào cũng phải lịch sự nhẹ nhàng, đừng làm nhân viên họ ghét, bởi mình chẳng biết họ đem ra cái gì cho mình ăn đâu.

Triết lý hơn, một thành viên khác trong diễn đàn cho rằng: "Tính thớt bẩn thế đúng là sẽ không khá được đâu. Sau này vào các môi trường làm việc khác cũng bị người ta phát hiện rồi khinh thường mình thôi, sống sao cho phải đạo đi, sau này cũng hồi hận. Mình khuyên chứ không dạy đời nhé."

Quốc Huy (Tổng hợp)

http://www.tinmoi.vn/phan-no-hanh-dong-nho-nuoc-bot-vao-lau-di-tieu-vao-bia-cua-khach-011275602.html