Anh không ngại thực hiện các động tác khó và không ít lần làm bạn nhảy chấn thương

Giành được số điểm cao nhất sau đêm thi thứ 4 vừa là áp lực và cũng là động lực để Á vương Trương Nam Thành cố gắng hơn trong quá trình luyện tập. Chính vì lí do đó, trong các buổi tập luyện chuẩn bị cho đêm thi thứ 5 này anh càng quyết tâm hơn. Với 1 cô giáo khá nghiêm khắc và khó tính, Nam Thành cũng tuân thủ rất chặt chẽ. Thậm chí anh cũng đòi được học những động tác khó nhưng “ăn điểm” trên sân khấu.

Đêm thi thứ 5 này Nam Thành và bạn nhảy của mình bốc phải điệu Lambada. Rất may mắn và lợi thế cho anh đó là bạn nhảy của mình cũng biết khá sâu về điệu nhảy này. Tuy nhiên, Á vương cũng tâm sự: Với những điệu nhảy Standard hay Latin trong các đêm thi trước thì ít nhất Thành cũng đã có thời gian luyện tập những bước căn bản. Riêng với Lambada thì mọi thứ hoàn toàn mới và đều bắt đầu từ con số 0. Mặc dù tuần trước mình được điểm số cao nhất nhưng điều đó không có nghĩa là đêm thi này mình sẽ nhảy tốt. Tôi còn sợ mình sẽ rơi vào top nguy hiểm.

Những ngày đầu bước vào tập luyện, Nam Thành luôn bị bạn nhảy phàn nàn, cho “ăn roi” vì tiếp thu bài chậm. Nhưng bước sang buổi tập thứ 2 anh bắt đầu thuộc các bước cơ bản và tiếp thu rất nhanh. Thậm chí, nhiều lúc anh còn tự mình thực hiện các động tác khó khiến bạn nhảy cũng phải “hú vía”. Không ít lần bạn nhảy của anh đã phải hét lên vì sợ hay rớt nước mắt vì ngã trên sàn tập. Tuy nhiên, với điểm chung là rất khắt khe với chính mình và đòi hỏi sự hoàn hảo nên cả hai ngày càng ăn ý hơn khi tập luyện. Đó là lí do dù bị đau hay thâm tím chân tay thì bạn nhảy vẫn luôn vui vẻ tập luyện cùng Nam Thành. Bù lại, Nam Thành tâm sự: Sau mỗi giờ tập tôi thường đưa cô đi ăn uống hay đi chơi để có tinh thần thật tốt cho mỗi giờ tập cũng như trước giờ thi đấu.

Một số hình ảnh luyện tập cho đêm thi thứ 5 của Nam Thành và bạn nhảy:

Nam Thành luôn đòi hỏi những động tác rất khó mỗi bài tập

Những cú ngã khiến bạn nhảy của Nam Thành rất sợ nhưng cô cũng nhanh chóng cười tươi

Tuy nhiên anh luôn được bạn nhảy của mình đồng thuận rất cao

Bạn nhảy của Nam Thành được đánh giá rất nghiêm khắc với anh trong từng giờ tập

Cô thường xuyên bắt anh luyện tập 1 mình để kiểm tra từng động tác đã chính xác

Vì thế khi khớp đôi cả hai rất ăn ý và nhanh chóng đạt được sự thống nhất

Những giờ tập hăng say không ngừng nghỉ của cả hai

Nam Thành cũng không ít lần cảm thấy căng thẳng nhất là ở những động tác khó

Sau những phút luyện tập căng thẳng cả hai rất vui vẻ

http://hcm.24h.com.vn/ca-nhac-mtv/nam-thanh-khien-ban-nhay-khoc-thet-c73a449012.html