(ĐVO) Thu Thảo đã nhận được sự quý mến của công chúng và hầu hết mọi người đều thấy cô đẹp hơn phút đăng quang dù không trang điểm, mặc quần áo giản dị và khóc bên cô giáo Xuân.

>> Bố Hoa hậu Thu Thảo làm một thiếu nữ sống thực vật

>> Bố Hoa hậu Thu Thảo làm một thiếu nữ sống thực vật

>> Thu Thảo tự hạ mình ngang hàng với Ngọc Trinh?

>> ĐH Tây Đô thừa nhận sai sót vụ đặc cách cho Hoa hậu Thu Thảo

>> Hoa hậu Thu Thảo lên tiếng về 'lùm xùm' trình độ học vấn

>> Vì sao Hoa hậu Thu Thảo không về trường nhận bằng tốt nghiệp?

>> Xuất hiện bằng chứng Hoa hậu Thu Thảo là sinh viên

>> Hoa hậu Thu Thảo tươi rói đón... scandal học hành

>> Chấn động: Bạn cùng lớp tố Hoa hậu Thu Thảo gian dối

>> Thổ lộ gây sốc của 'ông trùm hoa hậu'

Đầu tuần trước, vụ việc bố Hoa hậu Thu Thảo đi sai luật, đâm vào một cô giáo Xuân làm cô gái trẻ sống thực vật nhưng khất lần tiền bồi thường 6 năm nay được đưa lên các phương tiện thông tin đại chúng. Ba ngày sau đó, Hoa hậu Thu Thảo đã cùng một mạnh thường quân tới thăm cô giáo Xuân. Người này đã tình nguyện tìm bác sĩ và lo toàn bộ chi phí điều trị cho cô giáo.

Hoa hậu Thu Thảo cho biết: “Sau khi đăng quang hoa hậu, Thảo cũng có ý định tới thăm chị Xuân nhưng gia đình chưa đồng thuận, vì trước đó mỗi khi cha mẹ Thảo qua thăm thì gia đình chị Xuân vì nóng lòng lo cho con nên cũng có những bức xúc, đôi khi hơi nóng nảy. Phần nữa cũng vì cha mẹ Thảo không muốn con mình lo lắng và gánh trách nhiệm thay cha mẹ. Thảo ân hận vô cùng vì đã không đủ dũng cảm để sang thăm chị Xuân".

Thu Thảo đã đến thăm cô giáo Xuân cùng một mạnh thường quân và ngày 26/9 tới, các bác sĩ từ Mỹ sẽ tới Việt Nam để chữa trị cho cô giáo.

"Thảo không biết rõ bệnh tình của chị Xuân. Thảo nghe mọi người nói chị Xuân đi lại được chứ không hề biết là bi đát như thế, đến khi bài báo đăng Thảo đọc mà bật khóc một phần vì thương chị, một phần vì thấy có lỗi nhiều quá”, Hoa hậu Việt Nam 2012 chia sẻ.

Tại buổi gặp gỡ, vị mạnh thương quân cùng gia đình cô giáo Xuân cũng tìm ra phương án thích hợp để điều trị cho cô giáo. Nhà hảo tâm này có mối quan hệ thân thiết với các bác sĩ chuyên khoa đầu ngành về phẫu thuật chấn thương chỉnh hình ở nước ngoài và đã chuyển toàn bộ hồ sơ, bệnh án của cô giáo Xuân qua Mỹ để các bác sĩ tìm giải pháp cứu chữa.

Được biết, ngày 26/9, các bác sĩ từ Mỹ sẽ tới làm việc ở Bệnh viện Chợ Rẫy (TP HCM) và Hoa hậu Thu Thảo cùng vị mạnh thường quân sẽ đón cô giáo Xuân lên Bệnh viện Chợ Rẫy thăm khám và điều trị. Toàn bộ chi phí điều trị sẽ do vị mạnh thường quân này sẽ giúp đỡ.

Hành động này của Hoa hậu Thu Thảo nhận được nhiều lời khen tặng của công chúng. Trên nhiều diễn đàn mạng, hầu hết các thành viên đều vui mừng thốt lên rằng đây là kết thúc có hậu cho cô giáo Xuân và cả hai gia đình.

Thu Thảo đã không kìm được nước mắt trước tình cảnh của cô giáo Xuân. Cô đã không biết bệnh tình của cô giáo lại như thế này.

Sau hành động trên, Thu Thảo đã nhận được sự quý mến của công chúng và hầu hết mọi người đều thấy cô đẹp hơn phút đăng quang dù không trang điểm, mặc quần áo giản dị đang khóc bên cô giáo Xuân.

Một thành viên đã viết những dòng trân thành: "Đúng là một kết cục có hậu mà ai cũng mong muốn. Cầu mong phép màu sẽ xảy đến với cô giáo Xuân. Còn về Thảo, mình đã không phải hối hận khi đặt niềm tin ở em.

Đây mới là hình ảnh đẹp nhất của em từ khi đăng quang, Thu Thảo cố lên nhé. Em cứ hành xử có tình thì mọi người sẽ lại quý em thôi".

"Nhìn mấy ảnh này mình cũng xúc động quá. Từ trước đến nay mới thấy hình ảnh thật của Thu Thảo, giản dị, không lộng lẫy như phút đăng quang nhưng xinh đẹp, đáng yêu hơn rất nhiều.

Nhìn mặt em chị đã thấy được sự phúc hậu và may mắn, may mắn đã đến với em và em có nhiều điều kiện hơn để giúp đỡ mọi người và nhất là cô giáo Xuân.

Hành động này của Thu Thảo đã nhận được ủng hộ của dư luận. Mọi người đều thấy cô đẹp hơn phút đăng quang dù không trang điểm, mặc quần áo giản dị đang khóc bên cô giáo Xuân.

Trong cuộc đời này may mắn sẽ đến rất nhiều với em. Em vẫn là một Hoa hậu mà chị yêu quý và ấn tượng ngay từ khi nhìn thấy ảnh em trên báo", một thành viên viết.

Một thành viên đã viết lời cám ơn Thu Thảo và nhắn cô "hãy sống bằng cảm xúc thật sự trong đời. Em hãy cứ khóc khi thấy buồn thương. Hãy luôn sống bằng tấm lòng , tâm hồn, sự thương cảm, và tình yêu trong độ tuổi thanh xuân tràn đầy nhiệt huyết của em như thế này em nhé".

Trường Giang (tổng hợp)

http://baodatviet.vn/Home/vanhoa/Hoa-hau-Thu-Thao-dep-gap-boi-vi-thap-hy-vong-cho-co-giao-Xuan/20129/235402.datviet