Xin chào anh chị! 

Lần trước cách đây khá lâu mình có chia sẻ về Thần số học và các bài viết để tính các chỉ số cơ bản. Trong khuôn khổ bài viết ngày hôm nay, mình muốn chia sẻ nhiều hơn về các con số và ứng dụng nó trong thực tế, cũng như các bài học cụ thể của từng con số. 

Về cách tính chỉ số đường đời: 

Đầu tiên bạn cần viết ra ngày sinh đúng của mình trong chứng minh thư (không phải bất cứ ngày sinh nào khác như ngày âm lịch hay ngày sinh đúng...)

Ví dụ: Bạn sinh ngày 12 tháng 11 năm 1991 

Lưu ý một số nơi tính theo phương pháp cộng các số từ đầu đến cuối và rút gọn. Cách tính này sẽ không chính xác với các con số đặc biệt 11 - 22 -33 cũng như các con số nợ nghiệp. Mình cũng mong muốn không có tranh luận nào về cách tính, bởi các sách Thần số học quốc tế đều tính theo cách tính cộng dọc như mình sẽ hướng dẫn ngay sau đây. 

• Bước 1: Đầu tiên bạn sẽ gom ngày sinh - tháng sinh -năm sinh theo từng nhóm riêng biệt. Như ví dụ trên là ngày sinh 12 tháng 11 năm 1991 nhé. 

(12) - (11) - (1991)

• Bước 2: Cộng các số trong từng nhóm lại với nhau, trừ các con số 11 - 22 ta sẽ giữ nguyên đến bước cuối cùng. 

Ta có (1+2) / (11) / (1+9+9+1) => (3) / (11) / (20) 

• Bước 3: Tiếp đó ta tiếp tục cộng nếu nhóm nào còn kết quả là 2 chữ số

(3) / (11) / (2+0) => (3) / (11) / (2) 

• Bước cuối cùng: Cộng các kết quả ta tính được từ 3 nhóm trên

3+11+2 = 16 => 1+6 =7 Vậy chỉ số đường đời với ngày sinh trên là số 7

Lưu ý có những con số đặc biệt khi cộng ra là 11 - 22 -33 ở kết quả cuối cùng ta sẽ giữ nguyên kết quả này. 

Những con số này lưu ý giúp mình, nếu là số 11 bạn sẽ phải tốt nghiệp bài học của cả con số 1 và số 2, nếu là 22 bạn sẽ phải tốt nghiệp cả bài học của con số 2 và số 4, nếu là số 33 bạn sẽ phải tốt nghiệp cả con số 3 và số 6. 

Để xem về số 7 hoặc một con số cụ thể thì viết rất dài nên anh chị theo dõi video này:  Thần số học ứng dụng - Chỉ số đường đời số 7 - YouTube

Tất cả các con số khác tại đây: Có các con số từ 1-9, anh chị có thể chọn đúng số của mình để xem tại đây nhé: THẦN SỐ HỌC ỨNG DỤNG TRONG KINH DOANH VÀ ĐỜI SỐNG - YouTube

Nếu anh chị cảm thấy đúng và chạm được vào bản thân mình thì có thể để lại ý kiến tại đây hoặc phần bình luận của video ạ. 

Rất mong anh chị có thể có những trải nghiệm mới để hiểu hơn về bản thân và những người xung quanh mình với bộ môn thú vị này.