9 cách làm đẹp "hot" nhất! (7/04/2010)

Hãy thử xem trong 9 phương pháp làm đẹp được xem là phổ biến nhất hiện nay, bạn đã khám phá được bao nhiêu cách rồi nhé!

1. Botox

Thực tế không ít người cho rằng việc sử dụng botox khi làm đẹp là điều không nên, có thể là do một số hậu quả họ đã nhìn thấy, rồi việc chịu đựng những cơn đau khủng khiếp hay mất một khoản tiền khá lớn khi thực hiện... Tuy nhiên những lợi ích mà nó mang lại sẽ khiến phần đông cho rằng mình phải nhờ đến sự trợ giúp của botox để giữ được vẻ tươi trẻ, thanh xuân của mình.

Và việc tiêm botox sẽ là an toàn khi bạn chắc chắn rằng mình biết chính xác cái mình cần sửa và nhất là được bác sĩ giỏi, giàu kinh nghiệm trực tiếp chữa trị.

Bạn nên lựa chọn bác sĩ chuyên khoa giàu kinh nghiệm trực tiếp tiêm botox cho mình.

2. Tắm bùn

Bạn thử nhớ lại xem khi bạn còn nhỏ, sau những trận tắm mưa lầy lội dưới bùn thì da bạn bỗng trở nên mềm mại hơn? Và ngày nay việc tắm bùn cũng là một phương pháp rất được chú ý trong công nghệ làm đẹp dành cho các chị em.

Sau một ngày làm việc mệt nhọc, bạn đầm mình trong chậu bùn khoáng, thư giãn hoàn toàn và sau đó bạn sẽ thấy làn da mềm mịn và rất mượt mà.

3. Waxing

Từ chân cho đến tay... đều có thể dùng đến phương pháp waxing.

Kể từ khi HBO bắt đầu thực hiện show thực tế về những người NY nổi tiếng thì waxing trở nên phổ cập hơn bao giờ hết. Từ lông mày đến khớp ngón tay hay đến những vùng mà mọi người không muốn nói đến thì cũng đều thực hiện waxing hết.

4. Chăm móng chân

Là phụ nữ thì đôi giày là thứ vật dụng không thể thiếu để làm duyên dáng hơn mỗi bước chân của mình. Và cũng chính vì sự điệu đà này mà phát sinh nhiều vấn đề ví dụ như bạn phải có được một bàn chân đẹp để có thể khoe mã cho dù đó là chiếc giày hở mũi hay hở gót… Chính vì vậy những phương pháp chăm chân chăm móng trở nên phổ biến và cần thiết hơn bao giờ hết.

Việc chăm chút bàn chân trở thành một phương pháp làm đẹp phổ biến hiện nay.

5. Microdermabrasion

Đây là một phương pháp làm đẹp mà nghe có vẻ như khá đau và không cần thiết. Tuy nhiên sau khi tiến hành tìm hiểu thì các chuyên gia đã cho rằng sự thật không hoàn toàn là như vậy. Thực tế phương pháp này không hề gây đau và nó rất cần thiết để loại bỏ đi lớp da chết – phần da bị tác động bởi ánh nắng mặt trời, lớp tế bào cũ hay bề mặt da bị mụn nhọt…

Phương pháp này gần giống như tẩy tế bào chết nhưng có sức mạnh và hiệu quả gấp 10 lần.

6. Massages

Đây là một phương pháp cực kì hiệu quả, hơn hẳn việc bạn chợp mắt trong một giấc ngủ ngắn. Những động tác massage sẽ giúp bạn thư giãn hoàn toàn, lấy lại sự cân bằng sau một ngày dài mệt mỏi.

Bạn có thể thực hiện tại các spa, salon hoặc ngay tại nhà với những bài massage đơn giản.

Massage là liệu pháp làm đẹp cực kì hiệu quả, hơn hẳn việc bạn chợp mắt trong một giấc ngủ ngắn.

7. Tanning – nhuộm màu da

Phương pháp này khá nguy hiểm nếu bạn sử dụng không đúng cách vì nó có thể gây tổn hại nặng nề về da. Tuy nhiên mặc dù đã nghe rất nhiều lời cảnh báo nhưng đây vẫn làm một phương thức làm đẹp khá phổ biến hiện nay.

8. Đắp mặt

Khuôn mặt là bộ phận được quan tâm nhiều nhất khi làm đẹp vì nó sẽ phản ánh một cách chân thực vẻ đẹp của bạn nhất. Và để giữ cho làn da mặt luôn đẹp, trắng mịn thì đắp mặt được xem là một mẹo làm đẹp khá phổ biến hiện nay. Bạn có thể thực hiện tại nhà, đến các tiệm salon, spa, sử dụng những nguyên liệu cao cấp đến bình dân…

Thông thường chỉ cần sau 20 phút đắp mặt nạ, bạn sẽ cảm thấy hiệu quả tức thì ngay trên làn da mặt của mình.

Đắp mặt nạ là phương thức làm đẹp phổ biến từ bình dân cho đến cao cấp.

9. Dùng tảo biển

Tảo biển cũng là một nguyên liệu làm đẹp phổ biến hiện nay. Nó không những giúp bạn thư giãn khi sử dụng để đắp mặt mà còn có khả năng giúp cơ thể giải thoát những chất độc hại để giảm cân thông qua phương pháp tắm bằng tảo biển…

Theo thegioidep.vn