Mùa hè đã đến, bạn sẽ thật dịu dàng và lãng mạn trong những chiếc váy liền dễ thương cho cả việc đi làm hay đi dạo phố. Hãy tự tạo cho mình một phong cách thật đáng yêu và tươi tắn trong nắng hè này nhé!

Là khách mời tuần này của thegioidep.vn, chị Uyên khá lúng túng vì vóc dáng nhỏ bé của mình rất khó chọn đồ. Được sự tư vấn của Hãng thời trang 7.am, chị Uyên đã tìm được cho mình một phong cách mới mẻ, đó là hãy chọn những chiếc đầm liền thân. Một chiếc váy liền thân may với kiểu dáng đơn giản lại có thể kết hợp với nhiều phục trang và trong nhiều hoàn cảnh đến bất ngờ. Công sở, dự tiệc, hay gặp gỡ giao lưu - một chiếc váy liền thân đều có thể đem đến cảm giác nhã nhặn, hài hoà và rất nữ tính.

Chị Uyên chọn trang phục trong cửa hàng 7.am (68 Hai Bà Trưng, HN)

Phong cách trang điểm cho dân văn phòng ngày nay thiên về xu hướng tự nhiên. Chuyên gia trang điểm của Naris cũng tư vấn cho chị Uyên cách chăm sóc và bảo vệ da để có làn da khỏe mạnh, bước đầu tiên để trang điểm được đẹp. Màu sắc chủ yếu được lựa chọn là các màu trung tính, chị Uyên có thể dễ dàng chọn cho mình trang phục phù hợp như màu be, màu đồng... Và một lời khuyên lầ, dù công việc bận rộn đến mấy, bạn cũng đừng quên trang điểm tự nhiên cho mình trước khi đến cơ quan để mang lại sự tự tin trong mọi công việc.

Chọn kiểu tóc phù hợp với khuôn mặt mình cũng khá là khó khăn phải không bạn? Salon Vina Tóc sẽ giúp bạn thực hiện những kiểu tóc quyến rũ, đơn giản nhưng lại lịch sự. Mái tóc chị Uyên được sấy xoăn vểnh giúp gương mặt được sáng hơn, và quan trọng và phù hợp với vóc dáng của chị.

Nếu bạn còn băn khoăn về phong cách của mình, hãy thử nghiệm bằng phong cách mới của chị Uyên nhé!

Chiếc váy liền mày ghi xám với hàng cúc phía trước thân và nơ cạnh eo tạo vẻ nữ tính và quyến rũ cho người mặc.

Thứ 2

..............................................................................

Thứ 3

Với vóc người tròn trịa, chị Uyên dễ dàng mặc những chiếc váy liền thân ôm người, giúp tôn vóc dáng của cơ thể. Chiếc váy ghi này là một ví dụ. Trong buổi gặp gỡ đối tác, hoặc có 1 cái hẹn công việc vào hôm nay, bạn hãy lựa chọn các gam màu có tính an toàn cao như xám, be, đen...

.......................................

Thứ 4

Váy hoa giúp bạn tăng thêm nét dịu dàng nữ tính. Được thiết kế từ chất liệu vải hoa mềm và mỏng, chất vải này còn đem lại sự thoải mái, thoáng mát và nhẹ nhàng trong những ngày nắng hè.

.................................

Thứ 5

Màu xanh cô- ban đang là màu HOT trong mùa xuân hè này! Với thiết kế đơn giản dưới đây, bạn dễ dàng lựa chọn để đi làm hay đi dạo phố, gặp gỡ bạn bè.

..............................

Thứ 6

Vẫn là váy hoa nhưng với phần cách điệu ở cổ áo, bạn sẽ thật nữ tính, yểu điệu như những bông hoa trong sớm mai. Với những cô nàng mi nhon, thì váy cao trên đầu gối là cách để làm chân bạn dài hơn.

Thứ 7

Nếu bạn muốn có một ngày làm việc thật sảng khoái, hãy chọn một chiếc váy hoa với màu lạnh. Diện những chiếc vày này trông bạn thật nhẹ nhàng trong các ngày làm việc mệt mỏi, dường như khi nhìn trang phục của bạn, đồng nghiệp cảm thấy dễ chịu hơn giữa cái nóng oi ả đầu hè.

Ngày chủ nhật sẽ thật vui tươi và nhẹ nhàng khi bạn chọn cho mình chiếc váy áo màu ghi đá mặc cùng quần legging. Với những chiếc nơ to được may trên áo sẽ giúp bạn thật trẻ trung và quyến rũ!

thegioidep.vn chúc chị Uyên và gia đình luôn hạnh phúc và may mắn!

Theo thegioidep.vn