Như đã hứa hẹn với nhiều mom, hôm nay mình làm rì viu này để trả nợ các mom nhé, vì mình phải take pic rồi upload với kiểu dài dòng như mình thì làm các bài này hơi bị mất thời gian, sry vì sự chậm trễ :D

Xin Mod nếu bài của mình quá nhiều hình so với quy định thì bỏ qua giúp mình nếu cảm thấy bài viết của mình hữu ích

Sau khi mình sinh con thứ 2 mình đâm nghiện bỉm :D, nhà lúc nào cũng trữ bỉm, nhiều về số lượng thì không nói mà cả về chủng loại, lúc mình viết bài rì viu này là mình đã tìm được bến đậu và con mình đã có thể thả rông và xi tè, vậy mà lục tủ ra đếm vẫn thấy còn những 7 loại :D

Mình sẽ nói về những loại mà mình bồ kết và hiện đang sử dụng trước

Ban ngày con trai dùng nhiều loại tùy hứng của mình, mình xem bỉm như 1 thứ quần chip cho con mình tùy vào thời tiết hay tâm trạng hoặc lục ra thích cái gì thì mặc cái đó :D loại Goon XK,Goon nội địa, Merries, Pamper Đức tất cả là loại tã dán sẽ nhiều người thắc mắc tại sao lại rách việc đến vậy nên mình giải thích luôn là từ ngày mình ở nhà chăm con, mình xem đây như là 1 thú vui của mình khi được chăm chút con và là thú vui khá tốn kém vì nhiều người cũng bảo mình là nên đầu tư đầu vào hơn là đầu ra, thực sự đầu vào của con mình khó thay đổi lắm, con mình trước giờ uống meijii sau vụ phóng xạ làm mình đau hết đầu vẫn ... meijii :D

Đến phần rì viu và hình ảnh nhé:

MERRIES

Khi con mình còn nhỏ mình ưu tiên cho Merries lên hàng đầu vì sự mềm mại đáng yêu của M, mặt trong tã mịn như bông, nhìn vào là thấy thích, dùng tay sờ xong là mê luôn vì da con mình nó mỏng manh thế thì sự mềm mại này ko cưỡng lại được, thế là từ bỏ tất cả để đến với t/y Merries :D

GOON

Khi con lớn dần lên qua 1 tuổi, con đã cứng cáp và da dẻ con mẹ cảm thấy ko còn mong manh nữa thì Merries sau mỗi bãi con tè trở nên quá tải khi đó mình tìm đến Goon, Goon ko mềm mại, hình thức ko đáng yêu bằng M nhưng Goon thấm hút tốt hơn M khi bé lớn, bú nhiều và tè nhiều hơn thì Goon lúc này lại thích hợp, điều đó ko có nghĩa là mình chia tay Merries vì trong tủ lúc nào cũng có Merries, những lúc đi chơi con vẫn mặc merries để bồng bế con ko bị khó chịu vì bỉm

Thị trường hiện có 2 loại GOON xài rất thích 2 loại này có thể tìm mua tại chuỗi Maximart mà ko cần đến các shop bán hàng xách tay với
Goon XK thì điểm 8
, ko khác gì nhau lắm về thấm hút nhưng về mềm mại thì
Goon NĐ điểm 10

Goon XK

Goon NĐ

Không có bao bì thì nhìn rất giống nhau chỉ khác phần miếng dán của Goon XK màu trắng, còn nội địa màu xanh

So sánh

Ban đêm con mặc tã quần Pamper của Đức, thị trường giờ khó tìm, và ít nơi bán vì giá Euro cao, phí ship cao ---> giá thành cũng cao, khó bán vì VN chuộng tã Nhật nên sự ổn định là ORDER từ Đức

Tã dán Pamper active fit cực mỏng và thấm hút rất tốt, tuy mỏng dính nhưng thấm hút xong căng phồng lên kiểu như chiên bánh phồng tôm vậy :D tay sờ cái bỉm căng phồng ko hề cảm thấy sự thấm ngược lại của bãi tè sau 1 đêm oanh tạc, lưu ý là nên mặc quần đáy rộng hay bộ ngủ cho bé vì khi mặc vào vừa khít mà sáng dậy là phổng phao :D

So sánh độ mỏng của Pamper active fit với Goon, đóng gói miếng gần bằng nhưng nhìn bên ngoài thì đã cảm nhận được, so sánh về độ thấm hút của Goon đã tốt, Pamper tốt hơn gấp rưỡi (ko dám nói gấp đôi vì hơi quá đáng)

Tã quần

Pamper quần của Đức thì hơi dầy phần đáy mẫu mã đẹp nhưng cảm giác vẫn thích Pamper Nhật hơn, lưu ý là Pamper Nhật size tương đương số kg thì lúc nào cũng nhỏ hơn Pamper Đức vì họ tính theo size châu á và châu âu

Merries thì vụ mềm mại khỏi bàn đến tã quần vừa đắt vừa chán ốm, chun lúc nào cũng bó bụng tháo ra là hằn lên bụng mặc dù đã trừ hao nếu tã dán mặc size L thì quần mặc XL vẫn thế, chia tay luôn

hic take pic thiếu cái tã quần Pamper Đức rồi, trong hình là merries Nhật và Pamper Nhật

Các loại xài mang tính chất tham khảo

Huggies VN, bây giờ ko biết thế nào chứ lúc mới sinh mua xài thử thì thấy cứng quá và sờ tay vẫn thấy ẩm bề mặt

Pamper VN, lúc mới sinh mua 1 bịch xài thử xong chạy luôn, sau này thay đổi mẫu mình có được tặng xài thử thấy khá hơn trước nhiều, chấp nhận được

Mami poko bây giờ hình như cải tiến mỏng hơn, vì khi mình mua cũng dày cộp vì hầm bí nên say good bye cũng ko có thử lại nữa nên ko biết

bỉm Huggies Mỹ, sau vụ tsunami hàng Nhật đứt 1 thời gian mình mua tại shop Bé Yêu Của Mẹ dùng đỡ vài tháng, vừa đắt, giá cao hơn hàng Nhật mà dùng ko thích bằng, cứng, thấm hút ko tốt lắm, nói chung là so về giá thấy ko đáng dùng, chia tay quay qua Order Pamper từ Đức về xài cho đến khi có hàng Nhật lại come back về bên Goon và Merries :D, hiện giờ vẫn order Pamper dán và quần để sử dụng ban đêm cho bé

Bosomi Hàn Quốc, cứng, miếng tã dài và lưng quá cao mặc vào cấn bụng, mẫu mã đẹp, mua 1 bịch để hoài xài mãi ko hết, xài thử cho biết thôi :D

Pigoen Nhật, bán tại chuỗi Parkson tại các CH Pigoen, thấm hút tốt, mềm mại, phần đáy phình to phủ mông, mẫu mã đơn giản ko bắt mắt lắm, con mình mặc các loại khác size L thoải mái mà thèng này size L hơi bị vừa quá :D, size to nhất cũng là L, muốn ủng hộ cũng ko được vì ko có size lớn hơn :D

Không biết có mắc bệnh già đãng trí ko mà đến đây quên rồi ko nhớ mình còn thử hiệu gì nữa ko, khi nào nhớ ra mình kể tiếp nha :D