Có mẹ nào đã dùng máy hút sữa (bằng tay, chứ không phải cắm điện ) của Avent cho mình hỏi với.

Mình đang dùng cái máy hút sữa này, máy tốt lắm, mình hút được nhiều sữa, nhanh mà không đau, chỉ như em bé bú thôi. Thế nên mình thích lắm, định giữ gìn để đến khi sinh em bé thứ 2 vẫn dùng :LoveStruc: Thế nhưng, có một vấn đề là mình cứ dùng máy một thời gian (mình dùng đều đặn hàng ngày)thì cái nút cao su trắng trắng ở phần nối giữa máy và bình sữa ấy, nó lại bị mềm ra hay sao, mỗi lần bóp phần tay cầm để hút sữa thì nó lại bị bật lên trên. Thành ra là mình vừa ngồi vắt vừa phải hì hục vặn bình sữa ra -> lắp lại cái nút cao su trắng -> lại hút -> lại bị bật lên -> lại vặn bình sữa ra lắp lại... Trong bộ máy mình mua, người ta có để cho 3 cái nút cao su trắng ấy để thay thế , và hiện giờ thì mình đã dùng đến cái nút (tốt) cuối cùng rồi. Nếu cái nút đang dùng này mà bị mềm nữa, thì mình chẳng biết phải làm sao?

Có mẹ nào gặp trường hợp giống như mình không? Tại cái nút cao su ấy nó vậy, hay tại mình sử dụng máy có gì chưa đúng cách nhỉ? Có ở đâu bán những bộ phận của cái máy ấy để thay thế không nhỉ? Đếm giờ thì chưa có phần nào của máy có sự cố gì cả, chỉ mỗi cái nút trắng bé tẹo bằng đồng xu ấy thôi. Ví dụ như mình muốn mua thêm những cái nút trắng trắng ấy thì biết tìm mua ở đâu nhỉ? :Thinking: :Sigh: :Crying: