Tớ thấy bên mục Chuẩn bị mang thai topic "Kinh nghiệm mua sắm cho con yêu" rất xôm tụ và hữu ích. Nhưng mà mục đó hầu như chỉ dành cho các mẹ chuẩn bị đồ cho em bé mới chào đời. Còn những thứ phát sinh sau khi em bé ra đời cũng nhiều lắm chứ, mà lại chưa thấy có mẹ nào chia sẻ kinh nghiệm cả. Thôi thì tớ mạn phép các mẹ lập topic này, để các mẹ vào buôn bán những kinh nghiệm mua sắm cho con nhé! Chúc tất cả các mẹ nhà mình mua đủ sắm rẻ dùng hữu ích; Vừa đẹp cho con vừa tiện cho mẹ nhá!

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

9Mẹ pondlinh ới ời, mẹ nó ở đâu vào đây buôn bán nà~ :Battin ey:

Tớ xin mở đầu bằng cái này.

Chả bít các mẹ có bé tầm tháng 9 - 10 -11 năm ngoái như Ngố nhà mình có mua những thứ ntn ko ta?

1. Xe đẩy du lịch
( 370k - 400k): chỗ ngồi bằng lưới thoáng, có thể gấp gọn lại đc. Rất tiện mang theo.

KHi gấp lại nó ntn:

Nhưng mà mình đang băn khoăn có nên mua thêm cái địu nữa ko? Vì nếu mà đi xe máy thì ko thể mang xe đẩy đi đc, hơi cồng kềnh. Địu này của Farlin (195k), mình thấy cũng khá ổn đấy chứ.

Khi đeo vào trông sẽ ntn:

Hehe, sẽ giống celeb lắm í!

2. Bô ngồi ị cho con
( mua loại của VN thôi, chứ của Mỹ NK toàn tầm 400k - 500k thôi á, mẹ ặc ặc luôn) Nhưng mà nhìn thì cũng thích, hehe.

Đúng là của Mỹ có khác, còn có cả tấm cao su chống trượt trong trường hợp con nghịch quá quậy tưng cả bô đi mất!

Mẹ pondlinh nói trong SG mấy cái đồ nhựa này vừa rẻ vừa đẹp, mình cũng thấy vậy.

Cái này gọi là bô di động, chỉ có 465k thôi!

Kể ra cũng tiện đấy nhỉ. Chứ giả dụ mình đi chơi mà con ko chịu ị chỉ vì ko quen cái bô ở KS thì gay go to!

Mình cũng đang phân vân hay là mua cái loại bàn cầu cho trẻ em như thế này này.

Chả bít bao nhiu xiền vì chưa đi hỏi. Xem ra cũng tiện đấy chứ. Đỡ phải cọ rửa mỗi lần bé đi vệ sinh, chỉ giật nc cái là xong.

3. Lưới tắm cho con
(75k). Vì các bé giờ lớn rồi, thích vung vẩy chân tay, mà cũng nặng nữa, mẹ chả giữ đc.

Hình ở vị trí này đã bị xoá vì chứa link quảng cáo.

4. Và thêm cả vịt tắm
nữa chứ! Cho giờ tắm vui vẻ mờ lị.

5. Í quên, còn vụ ghế ăn
cho bé vì sắp vào giai đoạn ăn dặm rồi mà

Ghế này có thể buộc vào ghế gỗ của ng lớn, để bé ngồi ăn cùng bàn với cả nhà đc. Còn bình thường 2 mẹ con ngồi bệt xuống đất mà ăn cho thoải mái!

Theo như mẹ pondlinh cảnh báo thì các mẹ đừng mua ghế Garco cho con nhé, vì nghe nói ko đc an toàn đâu, bên Mỹ ngta cũng thu hồi rồi đấy! Hình của loại ghế í đây:

6. Và bộ đồ ăn dặm
nữa, cho nó đồng bộ.

Hehe. Mình thấy bên Làm cha mẹ chấm com có bán nhiều lắm. Cả thìa mềm + bát đĩa cho bé nữa. Nhưng mà Ngố nhà mình thì bằng bát đĩa sứ, chỉ có thìa là thìa nhựa thôi. Vì đồ phíp có melamine, khi gặp nóng sẽ thôi cái chất đấy ra, độc lắm!

7. À còn
cái lon nấu cơm nát này
nữa nhỉ.

Thấy bảo là cho vào nồi cơm điện của cả nhà nấu cùng cũng đc. Xem ra tiện nhỉ.

Nhưng mà tớ quên béng mất là nó bi nhiu xiền òi. Mới ngó thấy bên Làm cha mẹ đấy! Đang phân vân ko bít có nên mua ko.

8. Nhưng cái
Máy xay cầm tay
này chắc tớ sẽ sắm thôi. Tiện lắm. Nhất là nghiền rau củ cho con hoặc nghiền cháo đúng độ thô mình muốn.

Cái này của Indo, tầm 350k. Nghe nói cũng mạnh ra phết, lại ko rung tay mình lắm.

Nhưng mà tớ thì lại thích cái này, của Braun; hồi đi Ng Kim có ngó rồi, ưng lắm. Chỉ tội hơi đắt ( tầm 900k - 1100k cơ) . Nhưng mà là của EU xịn, cầm đằm tay, lại êm.

Hức, tớ nên chọn cái nào giờ???

8.
Hí, còn nốt cái
yếm ăn bằng nhựa
này cũng liên quan chủ đề ăn dặm này. 62k/cái. Tớ duyệt. Mai đi mua. Vì Ngố nhà tớ ăn bẩn kinh, tốn yếm vải quá! :Sad:Hình như dưới Colorful Thái Hà có này.

9. Còn vụ đồ chơi
thì chắc khỏi phải bàn, mẹ nào cũng mua cho con hết, có khi từ tháng thứ 2 -3 í chứ chả đợi đến lúc này. Mình thấy mấy cái đồ chơi xúc xắc này hay à, vừa vệ sinh, lại mềm vì bọc vải ở ngòai, con có hứng chí đập mà vào mặt cũng ko đau; con có ngứa lợi cho vào miệng gặm cũng ko bị xổ sợi vải ra làm con hóc.

10
. À, đến tầm này chắc mẹ nào cũng chuẩn bị
thay núm vú lần thứ 3 + bình sữa
cho con rồi nhỉ. Mình ko thích núm của Dr. Brown lắm, vì nó mềm quá. Ngố nhà mình toàn làm cho nó tụt tít vào trong hoặc móp đi mất vì chị chàng ấn miệng mạnh quá (tham quá í mờ ) . Nhưng mà mình vote cho bình cổ rộng của Dr. Brown. Bình 250ml nhựa đẹp, dầy dặn mà lại ko quá nặng. Ngố nhà mình giờ có thể tự cầm bình mà tu đc rồi.

11. Tớ cũng đã mua
giày tập đi
cho Ngố. Cái này của Farlin (81k/đôi). Ở Colorful Thái hà bán. Mặc dù Ngố còn chưa cả biết bò, hò hò. Nhưng mà kệ. Mua váy mua băng đô đẹp mà đi bao chân thì ko sành điệu, ko ra dáng ng lớn, nhỉ các mẹ nhỉ? :Laughing:

Tớ vừa mò mẫm đc mẫu giày này, của 1 mẹ bên Anh tự may giầy tập đi cho con, nhìn yêu ko? Đang tính thử may theo mẫu đó xem sao. :Battin ey: