chào các mẹ!

mình theo doi diễn dàn từ khi có baby và đây là lần đầu mình tham gia. các mẹ giúp mình với. con mình dược hơn 5tháng rưỡi. bé không chịu bú bình nên mình phải xúc thìa. hôm trước mình lang thang lên diễn đàng thế nào ấy mà vô ngay topic ve thìa meiji. các mẹ khen thìa ấy cho bé ăn sữa rất tiện lợi. hôm nay mình đi hỏi mua sữa meiji để lấy cái thìa nhưng mà đắt quá, hơn 300k một hộp lớn mà mình không biết bé nhà mình có chịu uống sữa đó không nữa! còn hộp nhỏ thì người bán nói hết hàng rồi. mình đã hỏi nhiều chỗ điều như vậy. Mình muốn hỏi có mẹ nào có con uống sữa meiji thì cho mình xin cái thìa với! mình ở SG. Mình muốn vô lại topic mà các mẹ nói về thìa meiji để tham gia tiếp nhưng sao tìm không ra! chắc tại topic đó lâu rồi. mình nhớ khi đọc topic đó thì thấy thời gian các mẹ tham gia la khoảng 2005.

Ah các mẹ cho mình hỏi thêm. con mình cực kỳ lười ăn. 5tháng rưỡi rồi mà có 6.5kg thôi! lúc sinh được 2.8kg. các mẹ co biết sữa nào dành cho bé lười bú thì chỉ mình với. Và có sữa nào mùi vị giống sữa mẹ không? Bé không chịu bú bình mà bú mẹ thì chỉ khi nào buồn ngủ thôi, mà ngủ thì đâu có bú được nhiều đâu và hay bi sặc nữa chứ! Tối bé chỉ bú mẹ chút xíu rồi ngủ. Đêm bé đói, lăn qua lăn lại nhưng mình cho bú thì chỉ nút vài cái rồi nhả ra, mình cố ép cũng không được! và cứ như thế tiếp tục cho đến sáng! cho nên dù bé ngủ 11 tiếng ban đêm nhưng ngủ không sâu nên lúc nào cũng có vẻ buồn ngủ hết! có mẹ nào từng ở trong hoàn cảnh giống mình thì xin chì mình phải làm gì với! Mình mêt mỏi và lo cho bé quá!