Thời tiết nắng nóng, sau buổi tối đi học múa về mẹ biết chị Tun rất mệt vì thế Mẹ thường tranh thủ mang theo hộp sữa để chị uống giờ nghỉ giải lao kèm theo nào bánh, kẹo, quả nọ quả kia.

Về nhà sau bữa cơm tối, cả nhà đi chơi đến 9h tối là giờ chuẩn bị đi ngủ bao giờ 2 chị em Tun - Tom cũng phải đều đặn mỗi chị em một hộp sữa. Bình thường trong nhà mình bao giờ cũng có 2 loại sữa, em Tom thì chỉ luôn luôn sữa cô gái xinh còn chị Tun thì tùy cảm hứng. Hôm rồi trong trường chắc được các cô bên hãng sữa về giới thiệu sữa mới hay quá hay sao , mà khi về nhà chị y bảo luôn với Mẹ "HÔm nay con được uống sữa giống sữa em Tom vẫn uống mẹ ạ, con lại thấy thích sữa này rồi"... thế là bây giờ cứ uống sữa là mỗi chị em một hộp sữa Cô gái hà lan... Vừa uống sữa 2 chị em còn nghịch với nhau, rồi cùng nhau bày ra bóc cái phần gấp mép ở trên đầu hộp rồi bóp nhẹ nó ra thanh hình hộp như cái tháp (đúng từ của chị Tun khi nhìn cái hộp sữa bị 2 chị em thay đổi hình dáng :):):)).

Nhìn bên ngoài chị Tun liền hỏi mẹ "Mẹ ơi đây là số 2, số 0 thế là số bao nhiêu ạ?"

Mẹ trả lời "đó là số 20 cộng"

Chị Tun: ơ chỉ có điểm 10 cộng thôi chứ sao lại có 20 cộng ạ? con có bao giờ thấy cô giáo chấm điểm như thế đâu

Đấy câu hỏi thật ngây thơ của chị mà làm Mẹ phải suy nghĩ một chút để tìm ra câu trả lời sao cho hợp lý nhất đó...

Hai chị em vừa uống sữa vừa vui vẻ chơi đùa với nhau và cùng nhau sáng tạo như thế đó...

webtretho

Hai chị em cùng uống sữa Cô gái xinh 20+

Mẹ chỉ ngồi nhìn thôi mà cũng vui vô cùng...Mẹ thì chỉ luôn mong sao cho 2 chị em thật khỏe mạnh đó là niềm hạnh phúc vô cùng của mẹ rồi. Đến thời điểm này mẹ cũng tạm hài lòng với kết quả chiều cao và cân nặng của 2 chị em Tun-Tom rồi. Khoe nhỏ với các mẹ nè, chị Tun được 22kg cao 112cm (gần 5 tuổi) và em Tom được 14kg cao 89cm (2 tuổi) nhé...

Chị tranh thủ tạo dáng theo kiểu quảng cáo cho mẹ chụp ảnh nè

webtretho