Mì tôm là 1 món rất dễ ăn và món ăn này lại được rất nhiều bé yêu thích và có sở thích ăn món ăn này. Hiện nay, mình thấy trên thị trường đã có xuất hiện rất nhiều các loại hãng mì tôm được sản xuất dành riêng cho các bé. Không biết các mẹ đã ăn thử món mì tôm của bé chưa chứ mình ăn thử mì của bé cũng thấy ngon lắm ý mà ăn sống còn ngon hơn nha, hèn gì bé lại nghiện món đó vậy. Vẫn biết mì tôm chứa nhiều phẩm màu tuy nhiên mình nghĩ nếu mẹ biết cách chế biến cho bé bằng việc kết hợp với món rau bé thích và kết hợp với trứng, thịt hay hải sản cho bé ăn để thay đổi hàng ngày có thì vẫn có nhiều dinh dưỡng cho bé nha. Trước khi làm món mì cho bé mẹ có thể trần qua gói mì với nước nóng để làm giảm phẩm màu trong gói mì rồi hãy chế biến kết hợp với những món ăn bé yêu thích bảo đảm bé nào ăn cũng sẽ thích đó mà mẹ cũng không lo bé ăn vậy thiếu dinh dưỡng không đủ chất nha. Bằng chứng là bé nhà mình nè, mỗi lần mẹ làm vậy bé ăn hết sạch trơn mà còn khen ngon kêu mẹ lần sau làm tiếp cho bé nữa ý. Tuy nhiên, mình cũng không có nhiều thời gian để làm cho bé mà chỉ làm cho bé ăn thay đổi 1 tuần 1 bữa thôi, nhưng mình nghĩ cái gì nhiều quá cũng sẽ không tốt đâu ha. Không biết các mẹ suy nghĩ thế nào ạ.