Các mẹ nhiều kinh nghiệm ơi giúp em với. Tình hình là thằng cu nhà em dạo này đi đâu cũng bị chê là móp mòm mòm. Mẹ có mỗi việc ở nhà nuôi con mà cũng không nên thân dù bé ăn rất tốt. Bé nhà em bị đi phân sống kéo dài (dễ phải tới 3 tháng nay rồi), nhưng không liên tục mà lúc bị lúc không (tần suất khoảng 4 ngày/tuần, cũng có lúc bé đi phân khuôn). Em xin mô tả cụ tỉ như sau:

Bé trai, nặng chừng 11 kg, 13 tháng tuổi. Sinh ra 3,2 kg, những tháng đầu phát triển tốt. Bú mẹ hoàn toàn tới khi đủ 6 tháng thì bắt đầu ăn dặm.

Hiện nay em cho bé ăn 1 ngày 3 bữa cháo, thực phẩm đa dạng, mỗi bữa khoảng 400ml, bé ăn thun thút.

Hàng ngày tiêu chuẩn: 1-2 bữa sữa, mỗi bữa 180ml, đút thìa ặt ra mới hết.

Ăn vặt các thể loại hoa quả, váng sữa, phô mai Tây Ta Tàu.

Đã đi khám bs, bs bảo: ko sao, về điều chỉnh chế độ ăn - cho uống Kẽm và Men tiêu hóa. Đã làm theo lời dặn, vẫn ko suy chuyển mấy.

Hiện bé uống sữa Nutifood Pedia.

Hiện tượng đi phân sống, có mùi chua, vẫn thấy lợn cợn rau. Cũng có lúc đi bình thường. Bé vẫn chơi và nghịch như cướp. Chỉ có điều cái sự tăng cân hình như ngày càng chậm mặc dù vẫn có tăng cân. Nhưng mà mặt mũi ko còn bụ bẫm như xưa.

Em nản cái vụ phân sống của con điên hồn luôn. Mong các mẹ chỉ bảo làm sao để ra được các cục tròn tròn thui thúi :Embarrassment::Embarrassment: