Chào các mẹ!!! Em mới có 1 bé trai ,này được 14 tháng, lúc 7 tháng bé ngưng sữa mẹ, chuyển hẳn qua sữa công thức thì bé bị nổi như sảy ở quanh cổ,lâu lâu có những hột to ở mông bé,bé hay khó tiêu, nôn trớ,không lên cân và hay bệnh viêm phế quản. Bé nhà e kén sữa lắm,sữa nào ngọt và béo thì không uống, khi ngủ mới uống thui,thức thì không uống. Em căng thẳng chuyện uống sữa của con suốt mấy tháng. Lúc bé được 12 tháng e tìm hiểu thì biết sữa dê tốt cho bé bị dị ứng như con em, bấm bụng mua cho con uống thử, mới uống con đã thích,lúc thức cũng chịu uống nữa,em như hái được vàng ấy,mừng vì không phải căng thẳng khi cho con bú nữa,nhưng con ăn nhiều sữa mà lại không đi cầu được,mỗi lần đi hai mẹ con phải ngồi 15 phút đến 30 phút con mới xong như con bị chảy máu ở hậu môn, do phân cứng quá. Lúc trước con uống sữa bò thì phân tốt,đi đều và đúng giờ lắm. Nhưng lại mắc cái bệnh khác.đến giờ cũng không ăn được sữa chua và váng sữaCứ tưởng đã yên tâm nhưng giờ e còn thêm nặng đầu,mỗi lần thấy con đau và khóc xót xa quá,đến bác sĩ thì ai cũng cho Duphalac,lúc uống thì đỡ nhưng không uống thì lại bị,bơm hoài cho con cũng không được...có mẹ nào có hoàn cảnh như mình không,xin chia sẻ kinh nghiệm để mình học hỏi với. Xin cảm ơn