Híc, híc, em biết mở đề tài này thế nào cũng bị một số mẹ chỉ trích vì cân nặng con thế còn kêu gầy. Nhưng em sốt ruột quá vì 6 tháng nay bé mới tăng 500gr và 3cm chiều cao; ai trông thấy cũng bảo: sao thằng bé này càng ngày càng gầy thế? hình ảnh

Tít đen 21 tháng rồi, 14.5kg và dài 90cm. Cân nặng tốt đấy chứ? Thế mà trông nó gầy nhẳng gầy nheo, chân tay nhỏ hơn cả em bé hàng xóm kém nó 11 tháng hình ảnh Chỉ có mỗi ngực nở và bụng... bia thôi ạ.

Tít dạo này ăn nhiều hơn trước, nhưng không tăng cân mà trông mặt càng ngày càng còm, chân tay chẳng có tí ngấn ngá nào cả. Lịch sinh hoạt 1 ngày của Tít:

6h: Dậy, đánh răng rửa mặt, ị hình ảnh

6h30: 1 bát cháo đặc (chừng 300ml)

8h30: 1 hộp sữa Cô gái Hà lan hoặc sữa chua uống Yomost

11h: 2 bát cháo đặc + 1 viên partycube + 1 thìa dầu ăn

11h30-14h: ngủ trưa

14h15: 250ml sữa Gain IQ hoặc 300 ml sữa tươi thanh trùng.

16h: hoa quả

17h30: 2 bát cháo đặc + 1 viên partycube + 1 thìa dầu ăn

20h30: 250ml sữa Gain IQ

21h30: đi ngủ.

Tổng lượng đạm (thịt/ cá/ tôm/ lươn) / ngày: 150gr (30gr/ bát cháo). Ngoài ra, sữa chua, bánh plan, chè... hay đồ người lớn ăn thỉnh thoảng xin ăn thì không có lịch cố định, ngày có ngày không.

Tít ăn vậy mà sao không thấy lớn? Hay tại nghịch quá, hò hét suốt ngày, không lúc nào ngơi chân tay? Hay tại nó ngủ ít (trung bình ngày chỉ 10-11 tiếng, chưa kể đêm thỉnh thoảng dậy chơi hình ảnh , em than phiền mãi về vụ này rồi nhưng nó nhất quyết ko chịu ngủ thêm)?

Em lại lo hay tại ăn nhiều quá nên nó không hấp thụ được, lại thành gầy hơn? các mẹ góp ý hộ em là có nên cắt bớt 1 bát cháo trong mỗi bữa trưa/ chiều không ạ? hình ảnh

Cám ơn các mẹ nhiều. hình ảnh