Đọc một status trên facebook rất bực bội với cái kiểu phân biệt người Vn nuôi con chỉ chủ yếu cân nặng! Không đo cân nặng chiều cao , ko lẽ đo được bộ óc và sức khỏe hàng tháng sao? Thời buổi công nghệ không có mẹ nào mà ép con ăn từ bình thường cho bụ bẩm , đồng ý các mẹ được sang nước ngoài cái gì cũng tốt hơn của Viêt Nam , bản thân sanh con ra ko cho con bú mẹ uống thuốc cho tắc sữa , ở Vn thì cho ăn cháo dinh dưỡng , mẹ đã làm những điều đó vì còn là đúng hay chưa giờ sang Us lại nói mẹ VN chỉ chủ yếu đến cân nặng ko quan trọng cái khác,bé gầy cũng phải một chỉ tiêu cho phép chứ cho con ăn uống hàng ngày hành năm con ko lên cân tức là con ko hấp thụ và ko phát triển cần thay dổi chế độ ăn, nếu ko quan trọng cân nặng sao phải đưa ra cái cân nặng chuẩn làm gì? Làm cái gì ngừoi ta cũng lấy cái đích !

Nếu đã viết một bài viết trên mạng xã hội đa phần là nhưng ngừoi biết đc nhiều thông tin để nuôi con! Coment thì ko đặt vấn đề ko nên so sánh cân năng vì mỗi bé khác nhau mà thấy toàn nói người Vn nuôi con nhu nuôi heo , ko comment đc ý kiến của mình mình thấy các mẹ ở nước ngoài nói quá đáng.

Néu trẻ ăn ít nhưng chịu ăn thì ko nói có những trẻ sữa ko thèm bú, ăn cũng ỏng ẹo như vậy kéo dài thì bé sẽ ra sao mà tôn trọng trẻ ?

Ở VN trẻ béo phì đc bao nhiêu đứa? Trẻ dưới 2 tuổi nó có biết mở miệng ra nói con đói con khát ko? Hay cho thì uống cho thì ăn ko cho ko ru ngủ bé vẫn mãi chơi miết

Em có chụp lại hình các mẹ có con biếng ăn hoặc quan niệm như thế nào về cân nặng cho em xin ý kiến nhé, ở đây là nhiều mẹ Việt Nam nhất nè