Nhờ có chương trình thăm nhà sao của sữa Cô gái Hà Lan mình đã được học hỏi thêm rất nhiều các bí quyết cộng thêm từ chị Mỹ Linh, anh Chí Bảo, chị Cẩm Ly hôm nay mình xin được chia sẻ lại cùng với các mẹ để nếu mẹ nào chưa có điều kiện vào thăm nhà của sao có thể đọc bài của mình và biết thêm được những bí quyết thật ý nghĩa để “cộng thêm” cho con yêu nhé!

Biết được rằng choline là một dưỡng chất quan trọng để phát triển trí não cho con nên hiện tại con mình được gần 15 tháng tuổi nhưng mình vẫn chưa cai sữa. Nhưng vì sữa mẹ càng về sau hàm lượng Choline càng giảm đi nên mình đã rất chú trọng tới các thực phẩm hàng ngày để nấu ăn cho con và các thực phẩm được tôi lựa chọn đó là trứng gà có chứa 251mg, thịt bò chứa 78,2mg , đậu chứa 27,5mg, nước cam chứa 11,1mg , gạo chứa 2,1mg,... vì thế các bố mẹ hãy chú ý bổ sung đầy đủ choline cho con nhé đặc biệt là từ hai tuổi trở ra đó.

Bên cạnh đó thì bố mẹ cũng nên chú trọng đến cách dạy con hàng ngày, như dạy cho bé biết tiệm kiệm ngay từ khi con nhỏ, điều này sẽ giúp cho bé hiểu và trân trọng những giá trị trong cuộc sống, đồng thời bé sẽ giỏi tính toán hơn và nhanh nhạy hơn trong việc lập kế hoạch để đạt được mục tiêu. Làm mẹ chúng ta mong gì hơn là khi con lớn sẽ thông minh vượt trội đúng không?

Rồi mỗi ngày bố mẹ hãy giành thời gian đọc sách, đọc truyện cho con nghe bởi vì Sách là cánh cửa mở ra cho bé những chân trời mới. Đọc sách giúp bé mở rộng thêm kiến thức, phát triển kỹ năng ngôn ngữ, cảm thu văn chương và đặt biệt giúp bé học giỏi hơn ở trường. Đối với con trai của mình thì hàng ngày trước khi đi ngủ mình đọc truyện cổ tích cho con nghe, tuy con chưa hiểu hết nhưng còn nằm chăm chú nghe lắm, nếu mình dừng lại và hỏi con có hiểu không thì con cười toe miệng và lấy tay chỉ vào quyển sách ra hiệu mẹ đọc tiếp đi. Các mẹ thấy đó mặc dù con còn nhỏ chưa hiểu lắm nhưng mà con đã có những nhận thức nhất định rồi vì thế não con cũng sẽ hoạt động và phát triển hơn.

Phòng của con là cả một thế giới riêng vì thế mà các bố mẹ hãy trang trí phòng của bé nhiều màu sắc tươi sáng, màu sắc sẽ kích thích trí não của bé, giúp bé phát triển trí não hình ảnh, sức tưởng tượng và sáng tạo tốt hơn. Căn phòng nhỏ nhưng nếu như biết kết hợp sẽ là nền tảng để cộng thêm cho con trí thông minh các bố mẹ nhỉ?

Trẻ đã lớn vì thế mà tới bữa ăn bố mẹ hãy tắt tivi và cho con ngồi vào bàn ăn cùng với cả nhà. Nhiều nghiên cứu cho thấy, trẻ thường xuyên ăn với gia đình, không chỉ ăn ngon miệng hơn mà còn học giỏi vui vẻ và ngoan ngoãn hơn. Với bé nhà mình thì tới bữa ăn bé sẽ được cùng vào mâm cơm, bé cũng có một bát một thìa và bé xúc đồ ăn như bình thường, có thể là bé không ăn nhưng ngồi chung cùng cả gia đình mình thấy bé rất thích.

Còn nhiều và nhiều hơn nữa những cách cộng thêm trí thông minh cho con và các bố mẹ hãy cùng mình chia sẻ và cộng thêm cho con nhé! Và hơn nữa hàng ngày các bố mẹ hãy nhớ thêm vào thực đơn của con 3 ly sữa Cô gái Hà Lan cộng để trí thông minh của con được "cộng thêm" hơn nữa

Con trai đang nằm ê a nghe mẹ đọc truyện