Được ngắm nhà của các thần tượng đã thấy sướng mắt rồi mà lần này mình còn được học tập được những bí quyết chăm sóc con để con cao, khoẻ, thông minh hơn.

Con trai mình đang ở độ tuổi tiểu học. Cả tuần con đi học ở trường nên cuối tuần mình thường cố gắng cho con đi bơi để phát triển chiều cao cũng như tăng cường sức khoẻ cho con giống như chị Mỹ Linh.

Ngoài ra, mình khuyến khích con tham gia các môn ngoại khoá như học tiếng Anh, kỹ năng sống, cờ vua… Đồng thời giúp con yêu thích văn hoá đọc vì đọc sách cũng là một cách để con nhận thức tốt, phát triển tư duy học tập. Việc con phải suy nghĩ, tìm hiểu sẽ kích thích não luyện tập, tăng cường phát triển trí tuệ, giúp con thông minh hơn.

Cho con đi mua sách, con rất thích.

Anh Chi Bảo còn chia sẻ cách để con luyện tập thể chất ngay tại nhà, mình thấy cũng rất hay. Mình còn thỉnh thoảng sắp xếp thời gian cho con đi chơi cùng bạn bè, vừa tăng sự tự tin, vừa nâng cao khả năng giao tiếp cho con, giúp con chăm vận động. Vui chơi cùng tập thể giúp con kích thích sự tranh đua, làm nền tảng cho việc trau dồi kiến thức cũng như tính phấn đấu cho con. Đi một ngày đàng học một sàng khôn mà, các mẹ nhỉ!

Ở độ tuổi 6 -12 tuổi, các con rất nhiều thứ muốn tìm tòi, khám phá. Bố mẹ nên cho con sinh hoạt theo đúng thời gian biểu, đặc biệt là cho con đi ngủ sớm trước 10h. Có như thế cơ thể mới đủ điều kiện tạo hocmon tăng trưởng nhiều nhất cho con.

Đồng thời, dinh dưỡng cho con trong giai đoạn 6-12 tuổi cũng rất quan trọng. Bên cạnh thực phẩm giàu đạm, rau xanh, hoa quả nhiều vitamin C và E, bố mẹ cũng nên bổ sung sữa cho con. Một cốc sữa sau bữa sáng và buổi tối trước khi đi ngủ một giờ đồng hồ sẽ giúp bé khoẻ mạnh, cao và thông minh hơn đấy!

Các bố, các mẹ cùng chia sẻ thêm bí quyết với nhà mình nhé!