Thạch găng, chè nha đam, chè khúc bạch,... những món thạch chè thiên nhiên mát lịm, rất tốt cho sức khỏe nên không chỉ hấp dẫn giới trẻ mà còn được các bác trung niên, người già yêu thích.

Quán nằm ở địa chỉ số 9, Trần Phú, nổi tiếng với những món thạch chè ngon mát: chè khúc bạch, chè nha đam, thạch găng, quy linh cao. Quán nằm lọt thỏm giữa các hàng bia và hàng ốc ồn ào, với chiếc bàn gỗ và đôi ba chiếc ghế xếp dọc theo vỉa hè.

Điểm độc đáo nhất của quán là món thạch găng, đây là món ăn vặt nổi tiếng của Hải Phòng, ở Hà Nội rất ít nơi có thể nấu được món này ngon như ở quán số 9. Thạch găng được làm từ lá găng phơi khô, vò đều với nước sau đó lọc qua túi vải để làm nước thạch, cuối cùng là rót thêm nước vôi trong khuấy đều.

Thạch có vị thanh nhã, hơi chát nhẹ nơi đầu lưỡi, ăn chung với nước đường tinh khiết ngọt dịu. Ăn một miếng thạch găng mà thấy người mát lịm hẳn lên, giải nhiệt tốt cực kỳ.

Thạch găng ăn cùng với trân châu vững và thạch đen, trân châu vừng là do quán tự làm nên ăn giải giải, giòn giòn ngon hơn bình thường.

Bạn có thể ăn kết hợp thạch găng với nha đam, vừa ngọt, vừa mát, vị lạ và độc đáo.

Bên cạnh thạch găng, quy linh cao cũng là món được nhiều người yêu thích của quán. Quy linh cao la thach co mau den, nhin kha giong suong sao nhung mem va giai hon. Quy linh cao không ăn với đường như thạch găng mà ăn với nước cốt dừa trắng thơm ngậy, ngọt lịm, ăn ngọt mát mà không sợ bị đắng.

Đến quán đừng quên thử cả chè khúc bạch và chè nha đam, ngon và mát dịu.

Đến ăn ở quán bạn chú ý nhé, bác chủ quán ban ngày bán cho khách mang về, tới 7h tối bác mới mang bàn ghế ra bán ở đầu ngõ.