hình ảnh

[ Góc review] : PHỞ DÊ

Nghe mọi người nói có quán phở dê lạ lạ mà trước giờ chưa ăn nên mình đi thử .

👉Đồ ăn: Mình đi hai người, gọi 1 bát phở dê chín và 1 nhừ (chỉ có hai loại là nhừ và chín, mới đầu cứ quen thói thịt bò mà mình lại buột mồm gọi tái =)) )

👉Nước dùng: điểm cộng cho nước dùng ở đây là đúng đậm theo khẩu vị của mình, độ vừa phải, không mặn hay ngang ngang như các nước dùng ở một số quán khác. Vì trước mình chưa đi ăn phở dê lần nào nên không thể so sánh chính xác cho mọi người được. Chỉ nhận xét sêm sêm là so với nhiều quán có nước dùng bị nhạt và không rõ vị ngọt của thịt/xương thì nước dùng ở đây làm mình khá hài lòng. 

Có 1 điều lạ ở đây là bánh phở to hơn bánh bình thường mình ăn ở mọi chỗ =)) Có thể là do đặc trưng của loại phở này =))

👉Dê : 1 bát phở có khá nhiều topping dê : )) thịt ăn mềm vừa phải và thơm. Còn loại dê nhừ thì chính là được cắt miếng to hơn và ninh nhừ ( khác với chín là thái mỏng ) . 

👉Không gian : theo như mình đi ăn trước đây thì chỗ này là nhà hàng xong mới mở thêm đồ ăn sáng, view khuất vì nằm trong khu đô thị. Đổi lại được yên tĩnh và sạch sẽ. Điểm trừ chút xíu là ngược lại vì tính mình thích chỗ đông người =))) 

Nhân viên khá nhiệt tình chắc vì họ được đào tạo phục vụ theo kiểu nhà hàng luôn. Ngoài ra menu còn có đồ uống và đồ ăn sáng khác nữa. 

👉Địa chỉ: Nhà hàng Bách Gia Lạc ( khu đô thị Hồ Xương Rồng, thái nguyên đi từ ngã 3 BN => Gia Sàng bên tay trái có biển thì rẽ vào đi thẳng là thấy ) 

Mình có tới đây nữa không? Có ( sẽ thử cà ri dê với bánh mì vì đây là món mình cũng chưa ăn thử nữa =))