Đã mẹ nào ăn bún riêu cua ở quán bà Téo tô Hiệu chưa?

Riêng mình thì ăn một lần là muốn ăn lần sau luôn. Và món hay gọi là bún riêu bò. Chỉ với 30k thui nhé. Đầy đủ bò, và đâu. nếu bạn muốn thêm giò thì mất thêm 5k nữa. Riêng mình đi ăn thì chỉ gọi Riêu bò đậu. Đặc biệt rau sống ở đây rất ngon, rau diếp thái nhỏ, ăn cùng với rau thơm, tía tô, hoa chuối thái nhỏ và mình thích nhất là rau muống chẻ ngâm nước xoăn tít lại

Hình minh họa thui nhé chứ bún bà Téo ngon hơn nhiều với bát có in chữ Bà Téo cơ. Đi ăn ngại chụp hình

Quán rất là đông khách đặc biệt là trưa và tối. Có hôm mình nhớ là đến không còn chỗ. Nhưng mà chủ quán ở đây với nhân viên phục vụ rất tốt. Nhìn thấy khách đợi lâu chút là nhắc nhân viên luôn. Hôm đấy mình đi ăn, nhân viên ghi bàn rồi, nhưng mà đánh mất tờ giấy order do quán rất đông, chị chủ quán chỉ đứng ở quầy thu ngân thui nhé. Nhìn thấy đợi lâu bảo bàn này sau chưa có đồ. Rồi gọi nhân viên đến bảo ghi lại và mang nhanh ra cho khách.

Quán đông nhưng phục vụ rất nhanh tay nên bạn cũng đỡ phải chờ đợi nhiều.

Rất xe thì thui rồi, nhiệt tình lắm, bạn đến cứ để xe đấy rồi họ sẽ tự dắt vào cho bạn. Về thì chỉ cần hỏi biển số với xe gì và đi hướng nào, họ sẽ tự dắt cho mình.

Ngoài "Bún Riêu Bò Đậu" ra thì quán còn nổi tiếng với nhiều món khác như riêu ốc, lẩu cua đồng,..mình chưa ăn nhưng mà nhìn bàn khác gọi ngon thui rồi, chỉ với 300k thui. Mà thấy đông bàn gọi lẩu cua đồng, lẩu ốc lắm.

Bạn nào chưa ăn thì đến thưởng thức nhé. Quán bún riêu bà Téo, có biển liền, địa chỉ là 104 C6 Tô Hiệu, Nghĩa Tân, Cầu Giấy, Hà Nội. Quán có điều hòa mát không lo bị nóng nhé.