em xin tường thuật vụ Seoul Garden ngay, trưa qua ăn về định vồ lên đây mách các mẹ nhanh để ít người bị hại như em nhưng mà về lại vấp mặt với 4 em cua thế là toi luôn chiều thứ 7 lãng đãng của em.

Em đến lúc đó là khoảng 1h rồi, nhà hàng có khoảng 7 bàn có khách, nhân viên ra vào nhốn nháo vì quán mới nên các em cũng chưa thạo việc lắm, vẫn còn lúng túng ngượng ngiu.

Anh bạn em đến sớm hơn nên đã bày biện hằm bà lằng trên bàn rồi. Giữa bàn là 1 cái bếp từ đặt cái khay tròn để nướng, ở giữa cái khay là nồi lẩu.

Em lượn nhanh qua quầy buffet thì thấy xanh xanh đỏ đỏ lóa hết cả mắt dưng mà quanh đi quẩn lại chả có thịt gì giá trị: bò, lợn , gà ướp 5,7 loại gia vị để nướng, tôm( vài con nhìn xanh thôi, còn toàn loại nghẻo hay đột tử lâu rồi hay sao mà đầu lâu cứ nghẹo sang 1 bên rã rời), ngao ( đặc sịt đất bên trong vì nhà hàng chắc chả cọ rửa gì làm em phải đổ đi 1 nồi lẩu), con nghêu gì xanh xanh nhưng tanh lắm, mọc cá, lợn, bò ( toàn loại đông lạnh rẻ xiền), cá tầm,cá trình, cá 3sa...

Quầy rau thì khỏi nói rồi, rau rẻ hơn mà.Sát quầy rau có 1 khay: váng đậu giòn, phồng tôm, chả cá chiên, cánh gà ( khúc giữa) tẩm bột chiên giống ở BBQ chicken ý.

Quầy dưa muối, kim chi kiểu Hàn Quốc, nước chấm, súp , cơm nóng, salad...

Ngoài ra tráng miệng có mấy món chè lổn nhổn nhg chả ưa món nào, kem Thủy tạ hay kem gì rẻ tiền ý, nhìn vớ vẩn nên em khỏi ăn, nghi là kem cân :Thinking:

Nước lẩu có mấy loại ý, em chỉ ăn loại lẩu Thái chua cay, cũng được.

Phục vụ tuy lóng ngóng nhưng khác nhiệt tình, chắc bù khả năng?

Giá cuối tuần là 258K chưa ++ các mẹ nhá! :Sick: + mỗi người 1 chai Lavie = 603k:Laughing:

Giá này em vào 5* hay Ngọc Mai, Sen Nam Thanh..em hốc cho đỡ bực.

Hôm trước em đi qua thấy bọn nhân viên chèo kéo bảo là có giảm giá chị ah, em mới hỏi chúng nó là sao hôm nay ko thấy gì? chúng nó bảo : 2 ngày chạy thử nên chưa có chương trình gì hết... nghe rất lừa.Trong khi đấy thằng quản lý hét ầm là sao ko giảm cho 1 bàn nào đấy 30%????? THế này là thế *** nào nhỉ? :Nottalkin:

EM ăn xong khoảng 2h, tự nhiên thấy chúng nó khuân đâu ra mấy khay ghẹ, hải sâm và mấy con nghêu ngao nhìn là lạ, đắt xiền, tưởng nó vác ra thêm đồ ai dè chúng nó lấy nilong bịt lại bảo quản để chiều tối phục vụ tiếp. Mà sao em ăn cả buổi có thấy mấy cái này đâu??? Nó ỉm đi ah? Mà buổi tối giá khác gì buổi trưa???

EM là em cực bức xúc lũ này nhé.Em là em cạch, ăn cha Lẩu Kichi hay Chen cho xong. ah quên, Ashahi hot pot 2 người cũng chỉ hết ngần này xiền.

:mad: đồ ăn chất lượng hơn gấp tỷ lần.

Thuế thì nó thu của mình rồi, hỏi hóa đơn VAT nó bảo chưa có, quay lại mà lấy sau.