Hôm qua đi chơi khuya, ăn cháo quán này thấy OK nên share cho cả nhà nè, lâu rồi ko có đi đêm mà ăn được NIÊU CHÁO ngon như vậy.

Ngồi nói chuyện với chủ quán mới biết thương hiệu này nổi như cồn ở Hà Nội đường Phan Đình Phùng 15 năm nay rồi. Giờ mới mở thêm chi nhánh ở Sài Gòn, gần Galaxy Nguyễn Trãi, Q.1.

Tên gọi quán là : CHÁO SƯỜN CHÚ CHEN ( nguồn gốc cháo này từ Đài Loan )

Cháo vị lạc, ăn kèm gia vị vừa đủ, cháo được nấu trong niêu đất riêng nên giữ được độ nóng rất lâu...Khoái nhất là phần CHÁY CHÁO còn đọng lại sau khi vén đáy nồi, ăn đến đoạn này chắc sẽ nhớ hương vị quê nhà, nhớ nồi cháo xưa mẹ nấu bằng lò than hồng đỏ lửa...

Thích cái thứ 2 là cái giờ mở cửa của quán : 4hPM - 4hAM mỗi ngày...thế là các anh chị em bạn bè đi chơi khuya ở khu vực Q1 có thêm 1 địa điểm mới ăn khuya ngon lành rồi nhé...

Giá thì theo mình cảm nhận là ok nha : từ 35k-70k / niêu cháo sườn ( tùy mọi người có thích kêu +++ thêm hay ko? ).
Tối qua mình ăn được khuyến mãi thêm ly trà sữa ( bên này cháo sườn ăn kèm trà sữa...nghe lạ lạ nhưng mà ngon lắm nha )

Up vài tấm hình chụp ở quán cho vui nè.

Hình ảnh mình chụp bằng điện thoại

Địa chỉ cụ thể của quán nè mí mẹ : 281 Nguyễn Trãi, Quận 1, Hồ Chí Minh.

Mình nghỉ cháo này ăn ngon miệng và đủ dinh dưỡng cho cả mẹ và bé bi ở nhà nữa ^^

Hình này lấy trên facebook của quán cháo ^^