Thấy mọi người bàn luận xôm tụ về món ngon lạ Quận Tân Phú với Gò Vấp nên em cũng muốn góp vui bằng Quận 10. :D Do em đi học và làm việc ở đây nên biết kha khá quán ngon lành, mong các chị đóng góp thêm nhé! ^_^

1. Chè Thái Nguyễn Tri Phương

Chè Thái thì quá nổi tiếng rồi hén, cơ mà dạo gần đây em thấy càng ngày càng mắc, với lại sầu riêng đó ngâm thuốc nên em thấy hơi ớn ớn, cơ mà nghĩ lại giờ cái gì chả vậy. :-S Thôi lâu lâu ăn cũng được, hồi trước em hay ăn ở Ý Phương mà giờ thấy quán 280 Nguyệt Hỷ ngon hơn, không biết mọi người thế nào?

2. Bánh canh cua 484 Vĩnh Viễn

Ở Quận 10 cũng có bánh canh ghẹ 489 Nguyễn Tri Phương là nổi tiếng nữa, cơ mà em thích ăn bánh canh cua ở 484 Vĩnh Viễn hơn, vì em lười lột vỏ ghẹ mà ăn chả được bao nhiêu thịt cả. :-? Cơ mà nhìn tô bánh canh thì quả là "khó mà chối từ" được ạ. :D

3. Phở khô Gia Lai

Tô phở nhìn cứ như hủ tiếu khô size lớn vậy. :D 71 Cửu Long, Quận 10. Ngon không kém ở Gia Lại, 40k/tô ăn chất đứ đừ, quán này ít ai biết nhưng ngon hơn nhiều quán được PR ầm ầm. :D

4. Bánh bao thịt nướng Thọ Phát 80 Nguyễn Tri Phương

Kiểu như là con lai của bánh bao + bánh mì thịt nướng vậy, :D ăn ngon mà giá rẻ 13k thôi. :D

5. Chè mâm, bánh trứng khu chung cư Ngô Gia Tự

Khu chung cư này em ăn mòn mặt từ thời đi học, đúng kiểu sinh viên luôn, giờ đi làm rồi thỉnh thoảng em vẫn ghé ăn, dù thỉnh thoảng về bị đau bụng. :x

Một số địa chỉ khác mà mọi người có thể tham khảo: Chim cút chiên bơ đường Đồng Nai, con đường ăn uống Sư Vạn Hạnh xung quanh Đại học Huflit, khu ăn đêm đường Tô Hiến Thành, phố trà chanh (đã dẹp) cũng trên đường này luôn, rồi một loạt quán cà phê khu Thành Thái nữa. :D

Hình ảnh ở trên là em sưu tầm từ trang LOZI,vô tình search thì ra cái này, thấy cũng hay hay, mọi người có thể tham khảo thêm nhé. http://lozi.vn/bo-suu-tap/cac-mon-khong-the-lam-ngo-khi-lac-sang-quan-10-1415799007022