Quán soup cua này tên Hạnh, nằm khoảng giữa đường Sư Vạn Hạnh quận 10, nếu chạy từ hướng Big C Tô Hiến Thành về thì nằm bên tay phải. Em mới ghé vô ăn lần đầu thôi các chị ạ mà tâm đắc quá, ăn liền tù tì hai chén còn mua về một chén cho bé con ở nhà vì chất lượng quá! Nước soup ngọt ngào, múc thìa nào là đầy ắp thịt cua (hay thịt ghẹ cái này em không biết phân biệt, nhưng dù cua hay ghẹ thì cũng nhiều lắm). Soup ở đây nó lỏng chứ không sệt đặc quánh, cái này là điểm em thích nữa, đó là ít thịt gà nhiều thịt cua. Em ghét quán nào trưng biển mà cứ để soup cua nhưng vào ăn múc toàn gà xé sợi, cua (ghẹ) được có vài mống loe hoe. Ăn vừa chán vừa không bổ dưỡng vì thịt gà đó nhất định là gà công nghiệp chứ sao được gà ta.

Em tăm tia kĩ lắm ạ! Thấy quán xá chỗ bán rất sạch sẽ.

Ngó nghiêng vào nồi, thấy soup không phải nấu một nồi to đùng như mình hay thấy mà đựng trong mấy cái hũ nhỏ nhỏ vầy. Em hỏi chị gái đứng bán thì chỉ giải thích: đựng vầy để trong nước nóng, soup sẽ nóng hơn và mỗi ly là mỗi một chén, định lượng bằng nhau, độ nóng cũng ổn định không có chỗ nguội chỗ nóng.

Chén soup hơi nhỏ so với em nên em phải ăn hai chén. Ngọt vô cùng tận, thơm nức vị hải sản ấy.

Em zoom vào chỗ thịt cho các chị em dễ thấy. Một chén thì cứ gọi là thìa nào là đầy ắp thịt cua thìa đó.

Phần em mua về thì không tiêu không ngò. Nhưng có cái này lưu ý các mẹ ạ! Đó là mình cẩn thận tí khi cho trẻ con ăn vì trong thịt cua nó không lẩy hết cái vỏ mỏng giữa càng cua (em chả biết gọi nó là gì) với còn tí tẹo vỏ. Người lớn mình không sao chứ cháu còn nhỏ quá thì mình kĩ tí. Chất dinh dưỡng thì khỏi bàn, một chén thế này bao nhiêu là canxi luôn!

http://media-cache-ec0.pinimg.com/736x/01/2a/dc/012adc1b9548f0dcbc618ad65d9ce3f5.jpg

Thêm cái menu cho các mẹ nắm hết tình hình