Hôm nay em xin review chi tiết về nhà hàng Trâu Ngon Quán phải nói là quán vừa sang, vừa ngon mà giá cả lại cực kỳ ổn, mẹ nào chưa biết thì tham khảo nhé!

Chuyện là dạo gần đây, cứ đến thứ 6 là chồng lại về muộn, em hỏi mãi mà anh xã vẫn không chịu nói. Các mẹ nghĩ xem, thứ 6 cuối tuần mà hai mẹ con phải thui thủi ở nhà ăn cơm còn chồng thì mất biệt, thử hỏi các mẹ có thấy tủi thân và nghi ngờ đủ kiểu không chứ :( Có hôm giận quá em làm một trận ra trò, khiến ông xã phải ngậm ngùi mà khai thật, mọi chuyện là thế này các mẹ ạ!

Chồng em làm nhân viên kinh doanh, do đặc trưng công việc nên anh xã phải đi tiếp khách, xã giao với rất nhiều người. Đi nhiều nên anh cũng biết nhiều quán ăn ngon và dạo này thì ổng đang kết một nhà hàng thịt trâu, tuần nào cũng phải rủ bạn bè lui tới đây ăn vài món, làm vài ly bia mới chịu được. Nghe xong em bảo không tin nên buộc lòng anh xã phải dắt em đến tận nơi để trải nghiệm thực tế :D Và kết quả là người kén ăn như em cũng mê luôn, thôi em xin review chi tiết đây nhé!

Nhà hàng em đang nhắc đến đó là Trâu Ngon Quán, chắc nhiều chị sành ăn sẽ biết, vì đây là nhà hàng chuyên đặc sản thịt trâu khá nổi tiếng ở Hà Nội và Bắc Ninh (còn lúa như em thì mới biết lần đầu hehe). Ở Trâu Ngon Quán tất cả món ăn đều được chế biến từ thịt trâu tươi, nguồn gốc rõ ràng. Chồng em khoe, trâu giờ vẫn còn được nuôi thả tự nhiên và nhà hàng chỉ chọn những chú trâu khỏe mạnh, không ốm đau, đúng tuổi, đủ tỉ lệ, ít mỡ để chế biến món ăn thôi nên vừa ngon vừa an tâm nữa các chị ạ.

Đây chính là “thủ phạm” khiến chồng em mê mồi đây các mẹ ạ :D Món này là nộm rau muống bắp trâu nha, ngoài thịt trâu mềm, ngọt không bị dai, món còn ghi điểm vì phần nước sốt độc đáo. Vị món này chua chua, ngòn ngọt, ăn vào rất thanh thêm cái beo béo từ hạt lạc là tuyệt cú mèo các mẹ ạ! Do là món nộm nên chị em cứ ăn thỏa thích mà không sợ béo gì cả đâu ;) Với lại em được biết thịt trâu chứa nhiều dinh dưỡng như protein, colagen… lại ít mỡ nên rất tốt cho sức khỏe đó :D

Món gân trâu sốt xì dầu giòn dai cùng vị cay nồng của tiêu xanh, ngọt ngậy của nước sốt xì dầu, ăn ngon cực mà giá hạt dẻ chỉ 199.000 đồng/ dĩa thôi.

Món trâu cuốn cải, vừa thanh đạm của rau vừa ngọt mềm của thị trâu, kết hợp cùng vị chua ngọt của dứa, thanh mát của dưa chuột, ngọt mát của cà rốt, thơm phức của nấm hương, cuốn lại chấm cùng wasabi – xì dầu hoặc tương của nhà hàng, ăn một phát là mê ngất luôn…

Và không thể không kể đến món trâu cháy tỏi, cực độc đáo là món ăn được giữ nóng trên bản gang, là món mệnh danh là ăn mãi không chán và ăn rồi muốn ăn nữa tại nhà hàng, thịt ngoài xém trong mềm ngọt thơm nức mũi cùng vị bùi thơm của tỏi, cay nhẹ của tiêu, ngọt thanh của ớt chuông chả hiểu sao lại ngon thế.

Trâu nhúng mẻ ở đây giá cũng “bèo” chỉ 189.000 đồng thôi, chưa ăn chỉ cần nhìn cách trang trí khéo léo là ưng mắt rồi phải không các mẹ!

Tinh bột có món cơm rang trứng, giòn rụm, vàng óng, đĩa to vật vã, đi bàn 6 ăn 1 đĩa là đủ tinh bột cho bữa ăn, lần đầu nhìn thấy mình còn choáng.

Nói chung giá cả ở đâu phải nói là vô cùng mềm luôn các mẹ ạ! Như hôm ông xã em đi tiếp khách, đặt bàn 6 người, chọn menu với 5 món ăn bao gồm 4 món chính và 1 món tinh bột, kèm theo đó là đồ uống bia, rượu mà chỉ phải thanh toán với giá từ 1 đến 1,2 triệu đồng cho 6 người ăn là no căng.

Ngoài ra, em và anh xã còn đánh giá khá cao không gian ở đây vừa rộng rãi, sang trọng, có cả sân chơi cho trẻ con với cầu trượt, xích đu, thổi bóng... trẻ con rất mê. Vì thế, nơi này rất thích hợp để cả nhà mình đi ăn cuối tuần, liên hoan cơ quan hoặc gặp gỡ bạn bè đối tác như chồng em ấy ạ.

Chưa hết đâu, em còn được biết hiện tại Trâu Ngon Quán còn nhận tổ chức sinh nhật, đặt tiệc cưới và hiện đang có chương trình ưu đãi sinh nhật. Khách hàng sẽ được tặng bánh sinh nhật trị giá 200.000 đồng, giảm ngay 10% tổng giá trị hóa đơn, được nhân viên nhà hàng chúc hát mừng sinh nhật từ và còn rất nhiều điều thú vị khác, quá ý nghĩa phải không các mẹ