BẠN MUỐN ĂN NHƯNG KHÔNG BIÊT ĂN GÌ, HÃY THEO DÕI TOPIC SAU!!!

Xin chào tất cả các mọi người trên diễn đàn !!!

Mục đích em mở topic này là muốn chia sẻ với mọi người những thức ăn vặt ngon nhất quả đất ạ.

Với châm ngôn Sống là để ăn vì thế mẹ nào biết những món ăn vặt nào ngon kèm địa điểm thì chia sẻ với mọi người để cùng nhau thưởng thức ạ

Em xin mở màn topic với các món sau ạ ( em xin kèm theo hình ảnh cho kích thích ạ)

1. KEM NƯỚNG - 60 HÀNG TRỐNG, HOÀN KIẾM - 45k/1 suất

lớp đường nướng ở trên giòn giòn, ngọt mà lại có chút đắng của đường cháy, ăn xuống dưới là lớp kem béo ngậy
thích lắm =p~

2. PHỞ GÀ TRỘN - 22 HÀNG HÒM, HOÀN KIẾM - 25K/1 suất

25k/bát. Rẻ hơn bên Lãn Ông cũng như phần nước dùng ăn kèm không bị mặn như thế, quan trọng là ngon. 1 bát phở gà trộn, 1 bún thang (cá nhân mình không thích lắm), 1 quẩy, 2 trà đá, 1 trứng trần tổng cộng 60k hiuhiu.

3. HÁ CẢO CHIÊN - 55 HÀNG BỒ, HOÀN KIẾM - 26K/1 SUẤT

Quán há cảo có há cảo ngon là đúng rồi, nhưng bánh tôm ở đây cũng không chê vào đâu được cơ
Hình như co bán hàng cho cả khoai nghiền vào hay sao ý, ăn cứ thơm bùi ngon không chịu được >O< Nước chấm pha cũng khéo, có thêm tương ớt ăn càng ngon XD

4. KEM RÁN - Số 69 Nguyễn Chí Thanh, Đống Đa - 9K/1 SUẤT

Chưa ăn ạ nhưng nghe tên lạ quá

5. PAT BING SU( HOA QUẢ DẦM HÀN QUỐC) - Khu tập thể sư phạm 20H1/130 Xuân Thủy, Cầu Giấy - 15 000đ/bát

Lần đầu ăn món này vì thấy tên nó Hàn Hàn hay hay, ăn thử mới biết đây là món hoa quả dầm Hàn Quốc, nó có thêm kem, đậu đỏ. Đặc biệt là có một loại thạch dẻo và rất thơm. Phải nói là món này cực ngon lun. Ăn một lần là kết lun đó

6. BÁNH MỲ CHẢO - 326 Bà Triệu, Hai Bà Trưng - 30.000 đồng/ suất

Chỉ 30k suất đầy đủ là có khá nhiều thịt, xúc xích, trứng ốp và pate. Quán có pate hơi cháy cháy cạnh ăn nóng siêu ngon
Tiếp phải kể đến món dưa góp ướp vừa vặn ăn kèm là khỏi sợ ngán luôn. Tới đây ăn gọi mình hay gọi thêm nước đậu, ăn 1 chảo 1 bánh và uống nước nữa là có bữa trưa no căng

7. PHỞ CHIÊN GIÒN - Số 206 Khâm Thiên, Đống Đa - 45.000 đồng/ suất

Vào đúng giờ trưa hoặc tối quán siêu đông @@ Nhìn sạch sẽ là đã muốn ăn rồi, mà một suất này siêu nhiều thường ăn 2 người mới hết cơ :3 Kiểu phở để cả bánh phở rồi chiên lên, chấm với nước sốt có thịt bò và tim cật

8. MỲ CAY - 30A Thợ nhuộm, Hoàn Kiếm - 60.000 đồng/đĩa

cayyyy!!! nhg mà... NGON

9. CHÈ BƠ - 492 XÃ ĐÀN. ĐỐNG ĐA - 14K/1 BÁT

10. TÈN TEN TEN.ĐÂY LÀ MÓN EM GHIỀN NHẤT. BÁNH TRÁNG TRỘN. TA DA

90 HÀNG TRỐNG, HOÀN KIẾM - 20K1 SUẤT

NGOÀI RA EM CÒN HAY ĂN Ở CỔNG TRƯỞNG EM VỚI Ở HÀNG TRE NỮA. QUÁN NÀO CŨNG NGON HẾT Í. CHẮC EM BỊ NGHIỆN RỒI. HIHI

TO BE CONTINUED....

mọi ngưởi unge hộ em đi ạ để em có động lực share tiếp. Cảm ơn mọi người nhiều ạ.
=P~=P~