Là một cô gái nhưng tôi chẳng bao giờ được rảnh rỗi, tôi thưởng chỉ được dành thời gian yêu thương bản thân mình vào dịp cuối tuần mà thôi. Những dịp như vậy tôi thường đi lanh quanh Hà Nội để thưởng thức những món ăn ngon. Và tôi thường tìm cho mình những chỗ yên tĩnh để được thư giã sau 1 tuần làm việc vất vả. Mình có đi và tới nhiều quán trà, nhưng có một nơi duy nhất mà tôi cảm thấy "yêu" và trở thành "fan ruột" của nó. Ở đây tôi cảm thấy được thư thái, được hòa mình vão không gian tĩnh lặng.

Tuy là một quán trà giữa lòng thủ đô nhưng nó lại được bố trí rất nhiều cây, thậm chí còn có những giếng nước chảy róc rách cảm giác như mình được hòa vào thiên nhiên, được gần gũi và đươc trở về tuổi thơ.

Hằng tuần cứ thế, 1 tuần 1 lần tôi tới Thiên Sơn Trà quán để được thưởng trà. Buổi tối ở đây còn có đêm nhạc sáo và guitar mà tôi rất thích.

Rất tiếc cứ phải sang đây thưởng trà và nhạc 1 mình, mong một ngày không xa sẽ có Gấu để dẫn sang thưởng trà cho lãng mạn ^^. Theo mình thì ở đây có Trà Sen ngon nhất trong những quán trà mà mình đã tới. Không biết đã có những ai tới đây rồi có cảm nhận như mình không nhỉ? Hoặc có bạn nào biết chỗ nào có trà và không gian đẹp hơn thì giới thiệu cho mình cùng mọi người cùng biết nhé :)