Tình hình là thế này:

Hôm trước em có đi Thanh Hóa, tự nhiên mấy anh lái xe có xuống xe vác lên 1 bịch nem chua, nói là nem truyền thống Thanh Hóa ở phường Tân An. Giá đắt gấp đôi nem thường lận, những 5k/ cái.

Em thì tính tò mò, lấy 2 chục ăn thử (giờ vẫn thấy tiếc sao không mua lấy trăm cái về làm quà).

Để me rì viu 1 ít cho các mẹ xem:

Bóc nem ra thấy khá ngạc nhiên vì ko thấy có túi bóng mà chỉ có là chuối không, nhìn sơ thì nem có màu hồng của thịt khá bắt mắt

Khi bóc nem ra, bề mặt cây nem luôn khô ráo không láng nước, từ thân cây nem có mùi thơm của thịt nạc, nước mắm, và tiêu bắc

Nem ăn không có chua lóe hay cay như nem ngoài này, mà khá là ngậy ((u)(u)) em còn cảm thấy vị thịt ngọt ngọt, bùi bùi (thấy nói là những 70% thịt nạc)

Nem ko có mì chính do em ko thấy hội chứng mì chính như là em ăn mấy loại nem trên này

Càng nói em càng thấy thèm thèm, ăn nem đó rồi giờ ra ngoài này chả muốn ăn nem nữa, chỉ thèm nem trong đó

Em thì cũng là người khó tính trong việc ăn uống, nhưng mà công nhận lần này ăn mấy chục nem chua mà giờ ghiền quá, lên Hà Nội ăn mà không có thấy chỗ nào ngon bằng. Mà thấy người dưới đó còn nói là nem trên Hà Nội toàn lấy nem loại 3 lên bán thôi, giá lấy gốc rẻ lắm có 1k4/ cái - dân Thanh Hóa chả ai thèm mua loại này về ăn

Em lên mang tìm thì ở Thanh Hóa có 3 bên sản xuất loại nem này là Nem chua Cây Đa, Dũng Cương với nem Bà Thường

Giờ gọi vào bảo người ta ship ra thì chả bõ, mà mất công lắm, em đi làm chả có thời gian đi lấy

Mẹ nào biết chỗ nào ở Hà Nội phân phối hay bán lẻ loại này chỉ em với ạ

Cảm ơn các mẹ nhiều