Các mẹ ơi, mình có người bạn năm nay 25 tuổi bị viêm não do virus (đang ở Nhật) , hiện tại đã điều trị ổn định về phần viêm, nhưng bjo bị di chứng là mất trí nhớ hiện tại: mọi việc trong quá khứ và xa xa độ 1 năm thì rất nhớ, nhưng các sự việc khoảng 4 đến 5 tháng trở lại đây thì ko nhớ, những thông tin mới cũng ko nhớ được: ví dụ như mới nói chuyện với mình hqua là bị tiêm , hôm sau mình hỏi có bị tiêm nữa không thì lại giật mình hỏi lại mình là sao mà biết được.

Sắp tới bạn mình sẽ chuyển về nước để điều trị di chứng này, mình cũng đã tìm hiểu một số thông tin về các bác sĩ nội thần kinh ở Viện sức khỏe thần kinh và Khoa thần kinh ở Bệnh viện Bạch Mai nhưng mình không rõ là khám và điều trị ở đâu sẽ tốt hơn. Và bác sĩ nào có tiếng trong điều trị di chứng viêm não này, các mẹ có mẹ nào biết thông tin thì giúp mình với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều.

P/s: mình có đọc đc trên WTT này các mẹ nói bác sĩ Tuấn ở Viện sức khỏe thần kinh cũng là 1 bác sĩ tốt, có mẹ nào có thông tin thì cho mình xin nhé.