Chào các mẹ,bé trai nhà mình được 38 tháng rồi,từ nhỏ đến giờ rất hay bị viêm amidan,hầu như tháng nào cũng bệnh,khám BS thường chuẩn đoán là viêm amidan

Mình dẫn bé khám ở ND1,chuyên khoa Tai Mũi Họng đã có 2 BS khuyên mình qua tết cắt amidan cho bé,vì BS giải thích amidan của bé có nhiều thùy,và nó quá to,ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe của bé,BS khẳng định trường hợp này ko nên giữ lại,mới đây bé lại bệnh,mình dẫn đi khám ở Nancy BS cũng yêu cầu nên cắt sớm

Mình đang phân vân vì bé còn nhỏ quá.Mình dự định sẽ dẫn bé đi khám ở BV Tai Mũi Họng Sài Gòn (Trịnh Văn Cấn Q1)và BV Tai Mũi Họng TP HCM (Trần Quốc Thảo Q3).Mình search trên mạng thấy BS bên TMH TPHCM nói các trường hợp nạo cắt amidan ở BV này đều phải qua Trưởng khoa và BGD duyệt mới được cắt,mình muốn dẫn bé đi khám ở 2 nơi này nữa,nếu các BS vẫn chỉ định cắt thì đành phải chịu vậy

Các mẹ cho mình hỏi nếu bé mình phải cắt thì nên cắt ở đâu tốt nhất,BV ND1 hay BV TMH SG hoặc BV TMH TPHCM?Mình đang phân vân giữa 3 nơi này,các mẹ có kinh nghiệm thì chỉ giúp mình với,nếu BS chỉ định cắt mình sẽ chờ đến đầu T6 khi bé nghỉ hè rồi dẫn bé đi cắt luôn.Mẹ nào có con đã từng cắt amidan cho mình xin ý kiến với nha,thanks cả nhà