:Sad: hum nay em mới có thể log in thành công. Hic mún chia sẻ niềm vui với các bố các mẹ lâu rùi mà bi h mới có cơ hội.

Anh chị hãy đọc hết bài viết này của em nhé, hơi dài nhưng đảm bảo ý nghĩa lém:Smiling: .

Em lấy chồng được hai năm rùi, ko có kế hoạch đâu nhưng mãi ko có con. Đi khám bác sĩ bảo do chồng em (:Sad: ), anh í bảo em là nên đi lấy chồng khác để đựợc hưởng quyền làm mẹ của ng phụ nữ. Nhưng em ko đồng ý, vì em rất yêu chồng em, e sẽ ko thể sống nếu nghĩ pải xa anh í. Vậy là tụi em tìm đủ mọi thứ chạy chữa nhưng mà ko có kết quả. EM cũng hay vào WTT để xem có tìm đuợc thông tin ji ko, tại tâm trạng ko vui nên em ko đăng kí thành viên, vì nghĩ mình cũng chẳng còn tâm trạng để ngồi nói chuyên. :Sad: , chứ em là fan ruột của WTT đấy chứ, em cũng timf đuợc ối điều ý nghĩa từ kinh nghiệm của các chị.:Smiling: :Battin ey: .

Thế mà các chị biết ko em đã biết mình sắp đựoc làm mẹ rùi, baby của em đựoc gần tháng tuổi rồi:Smiling:.Vui quá nên em mới mún chia sẻ với mọi người, nếu gia đình anh chị nào cũng gặp pải như nhà em thì ko nên thất vọng.

Để em kể cho anh chị nghe nhé.

Dịp Tết vừa rồi, gia đình em về quên ở Đường Lâm, Sơn Tây í ạ để ăn gĩô họ. Bà cô em hỏi han và bảo rằng có đi chạy chữa gì ko, chuyện này ko thể giấu đuợc mà nên em cũng chỉ nói "bọn con cũng đang cố gắng ạ". Rồi bà cô em nói, ở đây có ông Tuyết vừa hành nghề châm cứu, mới thôi nhưng ông í đã châm khỏi cho mấy người bị đau vai, gáy, chân và có ông bị liệt nửa người hai năm ko đi lại đựoc, ông í cũng châm khỏi (thấy bảo những nguời này cũng đa đi châm cứu ở các viện, thuôc tây thuốc ta có đủ nhưng mà k ăn thua). Bà cô em cũng đc ông í châm cho khỏi chân đau khớp.Nhiều lần đến châm nên bà cũng hỏi các bệnh mà ông i châm đuợc, ông í bảo là chỉ cần gọi điên cho ông í, nói về bệnh và khi ông í nhận lời là ông í sẽ làm đựoc. Em cũng ko tin lắm đâu vì ông í mới hành nghề chưa lâu, nhưng vì chạy chữa nhiều rồi, và linh tính mách bảo nên em bàn với chồng và quyết điịnh đến nhờ ông í chữa.

Kì diệu lắm các chị ạ. CHồng em đến thuốc thang và đựoc ông í châm cứu khỏang hơn một tháng và kết quả là bi h chúng em sắp có baby:LoveStruc: . Đầu tiên, ông í kê thuốc cho chồng em uống, ông í bảo là để có sức khỏe hơn. Sau 3thang , chồng em cũng thấy khác hẳn, ăn uống tốt hơn nên sau 1 tuần thôi trông da dẻ cũng khác (chồng em ko đựoc to khỏe lắm mà), thế là em cũng nhờ ông í bốc mấy thang uống (em thì cũng ăn kém mà vì tinh thần ko đc vui tưoi nên da xấu và ng gầy, hihi nhưng bi h thì khác rồi ạ). Sau 5 ngày uống thuốc, chồng em bắt đầu lên châm cứu, thì cứ cách ngày đi một lần nhưng có những hôm bận nên có khi hai, ba ngày tụi em mới đi. Trong quá trình châm ông í có cho uống kèm thuốc nữa. Em cũng đã mang thuốc ông í kê đến mấy hiệu thuốc ở Lãn Ông để hỏi và kê , nhưng thấy thuốc kê mắc hơn (100k/thang) nhưng khi uống chồng em bảo là vị thấy khác, thế là sợ quá ko dám uống nữa, vẫn về chỗ ông Tuyết lấy thuốc ( tại có 1 tuần nghỉ ko châm mà hết thuốc, bọn em luời ko về lấy nên định kê ở HN luôn).Hỏi thì ông í cũng bảo rằng mỗi ng có cách sao tẩm khác nhau nên có thể cùng vị thuốc nhưng sẽ có công dụng ko như nhau. Cả châm và uống thuốc chồng em mất 1 thang 7 ngày, mà chi phí cực rẻ,mỗi lần châm ông í chỉ lấy 30k (trong khi ở các bệnh viện và nhũng chỗ khác chồng em đã châm là ko dưới 50k), thuốc thì 200k/3thang), chỉ tội đi xe hơi xa (60km) cơ ạ, nhưng nghĩ đến tương lai bọn em vẫn cố gắng hết sức, may mà ông trời ko phụ lòng người tốt:Smiling: :) . Tuy vậy em nghĩ nếu mình có bệnh và để được những giây phút vui vẻ thì xa vậy chưa ăn nhằm ji pải ko các chị. Bây h em cảm thấy mình thật hạnh phúc và may mắn. Tuần truớc bọn em vừa đến cảm ơn ông í vì.."đã cho chúng em một đứa con":Smiling: . Ah mà hôm đó em gặp một bác đến châm sỏi mật đấy các chị ạ. Hỏi ra mới biết ông í châm đuợc sỏi mật, tiểu đuờng, trẻ em chậm nói , ji nữa nhiều lắm nhưng em ko nhớ đựoc hết. ông í nói là các bài châm và thuốc là dịch từ sách Trung Quốc của ông Hoa Đà, chẳng là anh rể ông í là người Hoa và cũng hành nghề thuốc như ông í, cũng có tiếng lắm. Tại đứa con gái ông Tuyết thi đỗ đa khoa của Y HN mà ko chịu học ( nghe nói con bé đỗ cả HVNH nên nó chọn HVNH mà ko chọn Y), thế là ông í nhờ ông anh rể dạy nghề này. Nhưng pẩi công nhận ông í giỏi thật, nghề lúc trc của ông í là làm cơ khí, thế mà do ông í thích và rất đam mê y học TQ (em thấy bác em kể thế) nên ông í đã học những sách TQ do chính anh rể dịch, và ông í còn châm cho bản thân mình truớc để biết pải châm các huyệt ntn :Sick: , nghe kể thế nên em mới cùng chồng đế nchữa đấy ạ.

Em pải đi chợ đây, anh chị nào có nhu cầu hoặc cần hỏi ji cứ hỏi em, cần sdt của ông í em cho , gọi cho ông i, kể vê bệnh tình, nếu ông í nhận chữa là có hy vọng đấy ạ.

Ah quên nhưng mà ông í ko nhận chữa vô sinh của nữ ( cái này ko pải vì ông í ko biết) nhưng em ko rõ nguyên nhân lắm, thấy ông í bảo nếu là cô vô sinh thì tôi ko nhận chữa đâu. Em đóan do ông í ko thích :Thinking: , nhưng cũng ko biết, biết đâu nói khéo ông í lại nhận chữa cũng nên:Smiling: , tại em ko bị nên ko quan tâm lắm:)

bibi các chị nhé, có ji cứ PM cho em, e sẽ giúp vì em rất yêu WTT, thấy các chị chia sẻ mọi chuyện rất nhiệt tình nên em nghĩ mình cũng nên làm điều có ích :Smiling: