Mình bức xúc lắm các mẹ ạ. Nhà mình ở ngay gần viên nhi mà chắc từ giờ trừ khi cấp cứu mới vào đấy lần nữa

Chuyện thứ nhất: con mình viêm họng, vào viện nhi khám, lâu rồi nên mình k nhớ tên bác sĩ, bác sĩ khám sơ sài, KL: sốt dịch do virus, con chị ở nhà cũng đang sốt kia kìa. Rồi kê cho hạ sốt và bù nước. Về nó bị viêm nặng thành A cấp, ăn gì nôn nấy, về sau phải nhập viện truyền nước.

Chồng mình điên lắm, từ hồi đấy k thèm vào. Nhưng tối qua, thấy con bị tưa lưỡi nặng quá, ngoài ra còn viêm họng viêm mũi, đành phải vào đấy.BS P.T.H khám cho con mình, khám cái kiểu nhanh nhanh để đi về hay sao ấy. KHám rất sơ sài, rồi đuổi chồng mình bế con ra. Vừa khám cho bệnh nhân khác vừa đọc cho ytá kê thuốc cho con mình.

Thuốc đánh tưa lưỡi, mỗi lần 1 viên, nhưng kê là 0.5 viên, mình nghi ngờ nên hỏi lại ngay.

Kê cho con mình Zinát250mg, mình ra hiệu thuốc, người ta bảo là trẻ con chỉ uống Zinát 125mg/5ml thôi, Zinát 250mg là giành cho người lớn. Mình lại phải quay vào viện thì bà bs ấy về rồi, mình lao vào phòng cấp cứu hỏi. Chị bs ấy nhăn mặt lẩm bẩm: sao lại kê thế này rồi sửa lại là Zinát125mg/5ml vẫn uống với liều lượng ấy.

Mình càng nghĩ càng tức, Nếu như có siro Zinát250mg mình ngu ngơ mua về cho con mình uống với liều lượng thế, thì hóa ra còn mình bị uống liều quá nặng à?

Con mình đang ốm lắm các mẹ ạ, không ăn uống được gì, toàn nôn, mình giận bác sĩ lắm. Nhất là sau những vụ các bé tử vong khi khám và điều trị ở đấy. MÌnh quá thất vọng. GIờ đây con ốm, ngoài việc đưa đi bác sĩ tư, còn lại biết khám chữa ở đâu?