Mẹ em ko may bị u lympho ác tính ko Hoplkin (dân gian gọi là ung thư hạch) đang điều trị ở viện K, khoa Nội I. Đã truyền hoá chất đc 3 đợt (mỗi đợt 2 ngày, 20 ngày 1 đợt). Nhà em có bảo hiểm y tế, nên mỗi lần khám để truyền, đều hỏi bs là gia đình muốn dùng thuốc tốt, nên nếu thuốc bên ngoài tốt hơn thuốc trong bảo hiểm, thì nhờ bs kê giúp, gia đình sẽ cố gắng mua để đạt kết quả điều trị tốt nhất. Nhưng lần nào bs cũng bảo là ko cần và bảo có tiến triển tốt (biểu hiện là hạch đã tan, chỉ còn chân hạch). Hôm nay, hỏi 1 người bạn, bố bạn ấy trước đây bị ung thư mạc teo (em cũng ko nhớ rõ lắm), bảo truyền hoá chất 6 đợt, người ta cho ra viện nhưng lên gặp bs xin điều trị thêm. Tổng cộng truyền 20 lần (mỗi lần 5 ngày, 1 tháng 1 lần), giờ đc 6 năm rồi, vẫn đang rất khoẻ mạnh. E đang rất phân vân, ko hiểu như vậy là như thế nào. Nếu bệnh chưa tiến triển thì mới điều trị tiếp chứ, còn nếu ổn thì bs mới cho dừng điều trị. Nếu điều trị xong rồi, mình có phải xin bs để điều trị thêm ko? Có anh chị nào đã từng điều trị hoặc có người nhà từng điều trị ở K, khoa nội I giúp em được ko ạ?