Ỉn nhà mình có triệu chứng thỉnh thoảng sổ mũi và bứt tai, nghe một số mẹ trên mạng giới thiệu, mình đưa con đến khám chỗ Tiến sỹ Thuỷ (Trần Duy Hưng), bác phát hiện tai và mũi bé bị viêm, phải chích ổ mủ. Mặc dù đã nghe mẹ nào đó trên mạng kể rồi nhưng mình vẫn k đủ can đảm nhìn bsy làm. Bé bị quấn chặt trong tấm nilon để khỏi giẫy giụa (trông giống như xác ướp Ai Cập ý), chỉ thò mỗi phần đầu ra ngoài. Từ lúc bị quấn cho đến khi bs lấy mấy cục giáy tai ra, Ỉn vẫn cười rất tươi. Đến khi bs bắt đầu chích ổ mủ thì Ỉn gào khóc thảm thiết. Mình k chịu nổi, chạy ra ngoài vẫn nghe con bé gào bên trong, xót ruột lắm các mẹ ạ. Nghe bố Ỉn bảo nhiều máu mủ lắm. Đến lần thứ 2 đi rồi mình vẫn k dám nhìn, lúc chuẩn bị bước vào phòng là đã run hết chân tay rồi, nhìn con bé vô tư cười mà càng thương. May mà bs bảo đã đỡ nhiều, sau 1/5 chỉ cần đi ktra 1 lần nữa. Sau lần xịt thuốc thứ 1, tối về Ỉn bị nổi mẩn đỏ cả đầu, bs bảo có lẽ do phản ứng thuốc, hôm sau bác cho thuốc khác thì k bị như thế nữa. Các bé đã đi khám ở đấy có bị như thế k? Có mẹ nào có can đảm giữ con và nhìn bs làm k. Mình nghĩ lại đến giờ vẫn còn thấy sợ lắm.

Mong cho các bé yêu của chúng ta k bao giờ phải đến bs nữa.