Gửi các mẹ,

Em nhà chú em vừa bị tai nạn ở đầu, do hộp sọ bị vỡ và bệnh viện không khắc phục được nên hiện ở đầu hộp sọ chưa liền, em muốn tìm mua mũ bảo hiểm để đề phòng cho em ấy, nhưng không biết ở đâu có bán. Em cũng chưa thấy loại mũ này, nhưng hình dung nó như mũ bảo hiểm để ví dụ em ấy có đi học hay không may bị va chạm cũng không ảnh hưởng đến vết mổ trên đầu. Mẹ nào có biết địa chỉ bán thì giới thiệu cho em với nhé. Email của em: leha85@gmail.com

Nhân đây em cũng muốn hỏi các mẹ tư vấn thêm. Theo như chú em miêu tả thì vết thủng trên đầu của em em khoảng bằng như cái đít chén, nhưng vì các mảnh vỡ vụn nên bác sĩ ở bệnh viện chỉ phẫu thuật để gắp ra chứ không vá lại được (em của em mổ ở bệnh viện tỉnh) đã được 2 ngày từ ngày mổ, và nó đã tỉnh dậy nhưng la đau đầu và chóng mặt. Bác sĩ nói rằng khả năng hộp sọ sẽ tự liền ??? em thì khuyên chú nên để theo dõi khoảng một vài ngày nữa rồi đưa em ra Hà Nội kiểm tra lại. Các mẹ tư vấn giúp em nếu ra Hà Nội thì nên đưa đến bệnh viện nào, và nếu ai biết có bác sĩ nào chuyên xử lý các trường hợp này thì giới thiệu giúp em nhé. Rất cảm ơn các mẹ. Tội nghiệp đứa em em nó mới có hơn 10 tuổi thôi.

P/S: Nếu post bài sai, mod chuyển bài giúp em.