Tránh xa khoa răng hàm mặt viện bạch mai,

Hôm nọ mình đi khám ở Bệnh viện bạch mai khoa răng hàm mặt, răng đang ngon lành hơi sâu 1 lỗ nhưng chưa từng đau,

Mục đích khám chỉ để hàn vào chỗ sâu đó không cho nó sâu tiếp. Thế mà, hic:

-Bác sĩ bảo chết tủy 1 răng nhổ 2 răng vì mọc lệch, mình bảo răng e chưa bao giờ đau nhức tí gì ạ, bác sĩ bảo thế thì chữa tủy. mình ko có chuyên môn cứ nghĩ chữa tủy là thế nào hỏi bac sĩ ko phải diệt tủy chứ ạ, bác sĩ bảo ừ, hóa ra lúc vào hút hết tủy mình ra.

Bác sĩ còn không cho chụp răng nữa, bảo thôi chả cần chụp.Giờ nghĩ lại mới biết lúc đó cuối giờ chụp xong hôm sau mình lại nghĩ lại nên họ sợ mình đổi ý. Về mới biết là rút thế thì răng chết rồi. Chả có chữa tủy gì hết chỉ có hút tủy thôi, cậu thanh niên lấy tủi cho mình cứ luôn miệng bảo tủy sống , vì lúc làm mình kêu đau kể cả tiêm thuốc tê rồi.

Về mình mới tham khảo 1 vài bác sĩ thì mới hiểu nếu răng hơi sâu thì mà chưa có đau nhức lần nào thì không phải rút tủy , bất đắc dĩ lắm ng ta mới làm thế.

Bức xức không chịu được với bác sĩ vô trách nhiệm ko có lương tâm nghề nghiệp trong bệnh viện lớn như thế.

Trong tờ giấy khám : trên ghi R37T2, lúc mình đồng ý nộp tiền 700k thì dưới ghi R37T3, về hỏi mới biết trên ghi viêm tủy. dưới ghi là chết tủy.

Bây giờ rút 1 lần rồi tủy rồi thì phải lấy nốt vì răng die rồi,nhưng ko muốn quay lại bv đó nữa, có bạn nào có kinh nghiệm biết phòng khám nào làm tốt bảo mình mới, Khoa RHM bv Bm này làm đau kinh khủng, mà thấy lèo tèo vài ng khám, chỉ mình ngu mới chui đầu vào đó hỏng cả răng,

Mình viết cái này để không ai tự dưng đang răng lành thành răng bệnh cả, .may mà mình còn ko nghe lời nhổ nốt 2 cái răng bảo là mọc lệch thì còn gì mà ăn,

Mà chả đau nhức gì cũng bảo ng ta nhổ,

Ở vn chứ ở nước ngoài thì ng ta sẽ kiện cái kiểu bác sĩ thế này. Bức xức ko chịu được có ngày có ng chết vì loại bác sĩ vô lương tâm kiểu này.