Hôm nay em đi khám phụ khoa ở Hồng Ngọc thật là bực mình, cuối cùng em bỏ không khám nữa. Thực ra em chọn HN để khám pk không phải vì nó nổi tiếng giỏi khoa này mà vì rất gần nhà, với lại được tiếng là sạch sẽ, lịch sự, dịch vụ nhanh vì em vốn đã rất không có thời gian.

Đến nơi, em gặp 1 hàng dài không khác gì các bệnh viện khác, người nào người đấy ngồi đợi mặt dài ngoẵng vì sốt ruột. Trong suốt 2 tiếng ngồi đợi để xét nghiệm khám phụ khoa đơn giản, em thấy trung bình 1 người ở đây khám các thứ chắc phải mất nửa tiếng. Cái đó thì em cũng thông cảm thôi vì khá đông, nhưng vấn đề là ở chỗ, hệ thống xếp chỗ của bệnh viện trông có vẻ hiện đại nhưng thực chất là chỉ là làm hàng thôi, còn lại thì không hiểu sao em xếp hàng số 25, nhưng thỉnh thoảng số 27-29 lại được gọi trước để vào khám. Khi em hỏi là tại sao em lại gọi người số 29 trước chị, thì bạn ấy giải thích là vì bạn í phải khám nhiều thứ nên thực chất bạn í xếp hàng trước em. Nhưng đó là 1 lời giải thích trẻ con, vì em đã nhìn trong hệ thống thấy tất cả những người khám trước em sẽ được thay đổi tình trạng khám từ Đợi đến đang khám đến Chờ kết quả và Đã xác định. Tức là khi bạn khám nhiều thứ thì hệ thống sẽ thay đổi status, chứ không phải là số thứ tự của bạn. Nếu bạn xếp thứ 29, chắc chắn là bạn đã xếp hàng sau người số 25 và ko có lý gì lại được gọi vào trước.

Mà các bạn tính, trung bình 1 người khám mất 15-20 phút, cứ 3-4 lần nhầm như thế là mất của em 1 tiếng rồi. Em chắc chắn là các em y tá nhầm nhưng lại chống chế bảo là chị đi đâu em gọi mãi không thấy. Nhưng thực sự em ko hề đi đâu mà ngồi đó suốt 2 tiếng đồng hồ đợi. Nếu các bạn đợi 2 tiếng đồng hồ để khám 1 thứ đơn giản thì có khó chịu không khi thấy 3-4 lượt người ở sau mình được gọi trước mình? Có 2 phòng khám phụ khoa cạnh nhau, và có 2 bảng xếp hàng khác nhau, thì em còn thấy họ dồn cả bệnh nhân chưa khám ở phòng bênh cạnh sang phòng em đang đợi, và lại gọi vào trước em? Sau khi bị 3-4 người gọi vào kiểu đó, em đã đi về và không khám nữa. Khó chịu hơn là khi em phàn nàn với cả reception, em ấy chỉ biết nói 1 câu: Chị yên tâm, bọn em không bao giờ gọi nhầm....Ít nhất thì ban reception đó cũng phải ra tận nơi kiểm tra xem như thế nào chứ không phải là nói chung chung như thế. Nên nói chung em thấy ở đây cuối cùng vẫn là hình thức vớ vẩn thôi.

Nói chung em cảm thấy mình không được tôn trọng; và khi em chọn đi khám ở đây em tưởng là nó phải tử tế hơn ở chỗ khác về dịch vụ, còn về chuyên môn thì thực ra khám của em đơn giản nên em nghĩ bác sĩ BV Hồng Ngọc là ok rồi (chứ ko phải vì ở đây nổi tiếng có bác sĩ giỏi), nhưng em thấy so với các bệnh viện lớn nó cũng không hơn là bao về dịch vụ, trong khi đến BV lớn thì lại yên tâm hơn về chất lượng. Thế nên, chắc từ nay em xin kiếu cái BV Hồng Ngọc này, mặc dù nó gần nhà.