chào các mẹ ,em viết vài thông tin và ý kiến cá nhân để các mẹ rút kinh nghiệm và mong rằng không gặp phải trường hợp như em tiền mất tật mang ,mà còn mang bao nỗi lo lắng vào người. Con gái bị ho khò khè em cho cháu đến bs Dũng khám và kết luận là Hen , về uống thuốc mấy ngày không khỏi mà tình trạng bệnh tình thì thấy nặng hơn , cháu ho thành cơn nước mắt nước mũi giàn dụa ,nên ăn gì nôn đấy , đã thế cháu ho còn khôg ngủ nổi ,nên 2 mắt thâm quầng. Vì quá lo lắng e đã gọi điện cho bs Dũng mong bác tư vấn để cháu giảm bớt cơn ho và tâm lý không quá căng thẳng ,(lúc đấy cũng vì muộn và nhà bs quá xa cách nhà e 20km nên không thể mang đến nahf khám như bs muốn đc) . Ngoài sự mong đợi ,em chỉ nhận đc sự khó chịu và cái trả lời qua loa " không tin tôi thì thôi đưa đến bệnh viện mà khám " trong khi đấy e chỉ hỏi bs có cách nào để cháu giảm bớt ho ,đến tối hôm đáy con ho dữ quá em lại gọi điện ( không biết làm thế nào ,mà lúc đáy cuống quá ) ,lại cũng chỉ nhận đc những lời qua loa và không có một chút trách nhiệm nào.That không thể chịu đc hơn ,em nghĩ sẽ không bao giờ có những lần khám lần sau nữa.Dù bs có giỏi đến mấy không có cái tâm và thiếu tôn trọng bệnh nhân như vậy thì em cũng xin khiếu. Và kết quả sáng nay e đã cho cháu vào viện nhi khám , bs kết luận viêm mũi họng ,không hề Hen hủng gì ,cũng may chưa xuống phổi , dù sao em cũng thở phào nhẹ nhõm ,không suốt ngày ám ảnh con mình bị hen thì thật kinh khủng , mà cứ theo bác si Dũng mà tống hàng tháng trời cái thuốc co giãn phế quản vào người thì không biết cháu sẽ thế nào ( nhưng mà cháu cũng bị uống mất mấy ngàu rôi )????????E viết ra đây những gì gặp phải ,để các mẹ có thể sẽ thận trọng hơn ,Và không phải mang những cái lo lắng vào người mà các bé đỡ khổ.