Con nhà em sắp đến giai đoạn ăn dặm. Em đã chuẩn bị rất kỹ đầy đủ kiến thức về giai đoạn này đương nhiên là theo phương pháp có khoa học và phù hợp với con mình. Nhưng một vấn đề em đang phân vân là gia đình chồng em hơi cứng nhắc trong việc này.

Bà nội đã từng nuôi 5 anh chị em, nuôi trong hoàn cảnh thiếu thốn nhiều thứ ... vv...vv... mà các anh chị vẫn trưởng thành. Đó là việc em rất tự hào về các mẹ ngày xưa :LoveStruc: Đương nhiên đất nước sau nhiều năm phát triển, trẻ em được hưởng nhiều thành quả, cuộc sống có khoa học hơn nhưng thật sự em khó mà có thể nuôi con em theo phương pháp của chính bản thân em được. Em cũng xin nói thêm rằng em sẽ ko đi riêng theo cách của mình mà biết chắt lọc nhé.

Việc ăn uống của con nếu tự tay mẹ chăm bẵm thì không nói làm gì nhưng em xin được tư vấn nếu ở chung, mẹ đi làm cả ngày, nếu muốn con được ăn dặm theo phương pháp có khoa học, ví dụ như theo tư tưởng ăn dặm của NHẬT BẢN (ĂN ĐÚNG THỜI KỲ) thì làm thế nào ạ? Vì bây giờ, ông bà đã thường xuyên cho cháu vừa ăn vừa xem film, :Sick: em đã góp ý nhiều lần nhưng lực bất tòng tâm ạh.

Em đã và đang phải chịu những việc tương tự ntnày thường xuyên thì em làm sao áp dụng được cách ăn đúng cho con em?

Như vậy là bao kiến thức em gom góp ko phát huy được rùi... :Donttella:

Các mẹ có hoàn cảnh như em xin cho ý kiến với ạ! :Rose: