Các bạn thành viên thân mến,

Nội dung tình huống 4 như sau :

Bé nhà mình rất thích đi siêu thị cùng ba mẹ. Còn nhỏ thôi nhưng bé đã rất ra dáng người lớn. Bé cùng mẹ lựa đồ như xà bông, dầu gội, thực phẩm ...rồi nhận xét :"Cái này thơm ạ, cái này ngon nè mẹ ơi". Những lúc đó bé thật đáng yêu biết bao. Tuy nhiên, không chỉ nhặt đồ cùng mẹ, bé lúc nào cũng muốn xách thêm 1 chiếc rổ con con hoặc để chung vào xe đẩy của mẹ, những đồ mà bé lựa cho riêng mình, khi thì bim bim, kẹo chip chip, khi thì tập tô, bút sáp... Những đồ đó ở nhà mẹ vẫn thường xuyên mua cho bé rồi các mẹ ạ. Đến quầy thu ngân, nếu bỏ đồ bé chọn ra không tính tiền là bé khóc ầm ĩ lên, bắt đền ngay. Nhiều lần như vậy, mẹ khi thì đi siêu thị 1 mình, khi thì để bé lựa đồ riêng vào giỏ của bé một cách thoải mái,nhưng mang tới thu ngân và lén bỏ lại. Lúc đó ba sẽ bế bé ra ngoài trước, để bé quên đi rằng mình đã sắm khá nhiều đồ bên trong. Cũng có lần bé quên thật, nhưng cũng đôi lần bé nhớ ra, nước mắt ngắn dài mếu máo trông tội lắm. Mẹ lại dỗ bé cả ngày.

Mình phải làm gì trong tình huống này đây hả các mẹ, vì từ nhỏ bé cũng khá được chiều nên quen mất rồi :(

Nào, chúng ta cùng tháo gỡ tình huống này cho bà mẹ trẻ ngay dưới topic này bạn nhé.

Thời gian nhận bài phân tích của tuần này : Từ ngày 01/12/2012 - 06/12/2012

Nhanh tay lên các bạn nhé.

Chúc các bạn may mắn.

@};-@};-@};-

BTC